MWC Core 2.0.0 - en to th translation catalogue (775 entries)

en:  %1$s ending in %2$s (expires %3$s/%4$s)
th:  %1$s ที่ลงท้ายด้วย %2$s (หมดอายุ %3$s/%4$s)

en: %1$s %2$s in the amount of %3$s%4$s
th: %2$s ของ %1$s เป็นจำนวน %3$s%4$s

en: %1$s amount of %2$s added to order by GoDaddy Payments Smart Terminal
th: ยอดเงิน %1$s เป็นจำนวน %2$s เพิ่มในคำสั่งซื้อโดย Smart Terminal ของ GoDaddy Payments

en: %1$s has been removed from Selling In-Person. This catalog will no longer sync to WooCommerce
th: ลบ %1$s ออกจากการขายแบบพบหน้าแล้ว แคตาล็อกนี้จะไม่ซิงค์กับ WooCommerce อีกต่อไป

en: %1$s has been removed. Products will no longer be synced to this catalog. To remove any products already synced you must delete them manually.
th: ลบ %1$s แล้ว ผลิตภัณฑ์จะไม่ซิงค์กับแคตาล็อกนี้อีกต่อไป หากจะถอดผลิตภัณฑ์ที่ซิงค์แล้วออก คุณต้องลบออกด้วยตนเอง

en: %1$sCatalogs%2$s
th: %1$sแคตาล็อก%2$s

en: %1$sCustomize Terminal%2$s
th: %1$sปรับแต่งเทมเพลต%2$s

en: %1$sDevices%2$s
th: %1$sอุปกรณ์%2$s

en: %1$sNote:%2$s Your site is using a temporary domain that cannot be indexed by search engines. Change your primary domain via the %3$sWoo store management area%4$s. Learn more about %5$sconnecting a domain%6$s.
th: %1$sหมายเหตุ:%2$s เว็บไซต์ของคุณใช้โดเมนชั่วคราวซึ่งไม่สามารถทำดัชนีโดยโปรแกรมค้นหาได้ เปลี่ยนโดเมนหลักผ่าน%3$sพื้นที่จัดการร้านค้า Woo%4$s เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับ%5$sการเชื่อมต่อโดเมน%6$s.

en: %1$sShop Smart Terminal%2$s
th: %1$sซื้อสินค้าด้วย Smart Terminal%2$s

en: %1s transaction declined due to billing address mismatch for %2s ending in %3$s.
th: การทำรายการกับ %1s ถูกปฏิเสธเนื่องจากที่อยู่เรียกเก็บไม่ตรงกันสำหรับ %2s ที่ลงท้ายด้วย %3$s

en: 2-day shipping.
th: การจัดส่งใน 2 วัน

en: 2-letter ISO 3166 country code.
th: รหัสประเทศแบบ 2 ตัวอักษร ISO 3166

en: 3-letter ISO 4217 currency code.
th: รหัสสกุลเงินแบบ 3 ตัวอักษร ISO 4217

en: A 3rd-party email editing plugin has been detected on your store.
th: ตรวจพบปลั๊กอินแก้ไขอีเมลจากภายนอกในร้านค้าของคุณ

en: A Global Trade Item Number is used to uniquely identify your product on Marketplaces & Social product listings. It can be found next to the barcode.
th: หมายเลขประจำตัวสินค้าสากลจะใช้เพื่อระบุสินค้าของคุณบนรายการสินค้าทางตลาดซื้อขายสินค้าและโซเชียลโดยไม่ซ้ำใคร สามารถพบได้ข้างบาร์โค้ด

en: A Manufacturer Part Number is used to uniquely identify your product on Marketplaces & Social product listings. Only use the MPN assigned by the manufacturer.
th: หมายเลขชิ้นส่วนจากผู้ผลิตจะใช้เพื่อระบุสินค้าของคุณบนรายการสินค้าทางตลาดซื้อขายสินค้าและโซเชียลโดยไม่ซ้ำใคร ใช้เฉพาะ MPN ที่กำหนดโดยผู้ผลิตเท่านั้น

en: A channel UUID is required.
th: ต้องมี UUID ของช่องทาง

en: A draft listing has been created for this product on %s.
th: สร้างรายการฉบับร่างสำหรับสินค้านี้บน %s

en: A draft listing will be automatically created once the product meets the requirements below. %1$sLearn more about product sync%2$s
th: รายการฉบับร่างจะถูกสร้างขึ้นโดยอัตโนมัติเมื่อสินค้าตรงตามข้อกำหนดข้างล่าง %1$sเรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับการซิงค์สินค้า%2$s

en: A list of available options for the email notification setting control.
th: รายการตัวเลือกที่สามารถใช้ได้สำหรับการควบคุมการตั้งค่าการแจ้งทางอีเมล

en: A list of available options for the email notification setting values.
th: รายการตัวเลือกที่สามารถใช้ได้สำหรับค่าในการตั้งค่าการแจ้งทางอีเมล

en: A list of available options for the onboarding setting control.
th: รายการตัวเลือกที่สามารถใช้ได้สำหรับการควบคุมการตั้งค่าการเริ่มใช้งาน

en: A list of available options for the onboarding setting values.
th: รายการตัวเลือกที่สามารถใช้ได้สำหรับค่าในการตั้งค่าการเริ่มใช้งาน

en: A list of businesses.
th: รายการธุรกิจ

en: A list of categories that the email notification belongs to.
th: รายการหมวดหมู่ที่การแจ้งทางอีเมลอยู่

en: A list of placeholders that are available for the email notification.
th: รายการตัวยึดที่พร้อมใช้งานสำหรับการแจ้งทางอีเมล

en: A list of stores associated with the business.
th: รายการร้านค้าที่เกี่ยวข้องกับธุรกิจ

en: A list of wallets to disable.
th: รายการกระเป๋าเงินที่จะปิดใช้งาน

en: A non-empty settings or subgroups parameter must be provided.
th: จะต้องระบุพารามิเตอร์กลุ่มย่อยหรือการตั้งค่าที่ไม่ว่างเปล่า

en: A non-empty settings parameter must be provided.
th: จะต้องระบุพารามิเตอร์การตั้งค่าที่ไม่ว่างเปล่า

en: A payment capture of %s was successfully voided
th: การนำจำนวนเงินที่ชำระเข้าสู่ระบบเป็นจำนวน %s ถูกยกเลิกเรียบร้อยแล้ว

en: A payment of %s was successfully captured via GoDaddy Payments Hub
th: การชำระเงิน %s เข้าสู่ระบบเรียบร้อยแล้วผ่านฮับ GoDaddy Payments

en: A product ID is required.
th: ต้องระบุ ID ผลิตภัณฑ์

en: A refund of %s was successfully processed via GoDaddy Payments Hub
th: การคืนเงิน %s ดำเนินการเรียบร้อยแล้วผ่าน GoDaddy Payments Hub

en: A refund of %s was successfully voided
th: ยกเลิกการคืนเงินจำนวน %s เรียบร้อยแล้ว

en: Abandoned checkout reminders
th: การแจ้งเตือนหน้าชำระเงินที่ถูกทิ้งค้าง

en: Accept Apple Pay® on supported devices and make checkout faster for customers. Get paid fast with deposits as soon as the next business day. %1$sGoDaddy Payments Terms apply%2$s.
th: รับ Apple Pay® ในอุปกรณ์ที่รองรับและทำให้ลูกค้าชำระเงินได้รวดเร็วขึ้น รับชำระเงินอย่างรวดเร็วด้วยเงินที่ฝากเข้าในวันทำการถัดไป %1$sเงื่อนไขเป็นไปตามข้อกำหนดของ GoDaddy Payments%2$s

en: Accept Google Pay™ on supported devices and make checkout faster for customers. Get paid fast with deposits as soon as the next business day. %1$sGoDaddy Payments Terms apply%2$s.
th: รับ Google Pay™ ในอุปกรณ์ที่รองรับและทำให้ลูกค้าชำระเงินได้รวดเร็วขึ้น รับชำระเงินอย่างรวดเร็วด้วยเงินที่ฝากเข้าในวันทำการถัดไป %1$sเงื่อนไขเป็นไปตามข้อกำหนดของ GoDaddy Payments%2$s

en: Accept all major credit/debit cards in your checkout quickly and securely. Get paid fast with deposits as soon as the next business day. %1$sGoDaddy Payments Terms apply%2$s.
th: รับบัตรเครดิต/เดบิตหลักทุกบัตรในหน้าชำระเงินอย่างรวดเร็วและปลอดภัย รับชำระเงินอย่างรวดเร็วด้วยเงินที่ฝากเข้าในวันทำการถัดไป %1$sเงื่อนไขเป็นไปตามข้อกำหนดของ GoDaddy Payments%2$s

en: Accept credit card payments using Stripe.
th: รับชำระเงินด้วยบัตรเครดิตโดยใช้ Stripe

en: Accepted Card Logos
th: โลโก้บัตรที่ยอมรับ

en: Access Token ID.
th: ID โทเค็นการเข้าถึง

en: Account Details
th: รายละเอียดบัญชี

en: Add Sales Channel
th: เพิ่มช่องทางการขาย

en: Additional content
th: เนื้อหาเพิ่มเติม

en: Admin
th: ผู้ดูแลระบบ

en: All countries
th: ทุกประเทศ

en: Allow customers to select local delivery service. Taxes will be applied using customer's shipping address.
th: ให้ลูกค้าเลือกบริการจัดส่งในพื้นที่ได้ คำนวณภาษีบวกเพิ่มโดยใช้ที่อยู่จัดส่งของลูกค้า

en: An error occurred while processing the payment:
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะดำเนินการกับการชำระเงิน:

en: An error occurred while reserving stock for %1$s (%2$s). %3$s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเก็บสต็อกไว้สำหรับ %1$s (%2$s) %3$s

en: An error occurred, please try again or try an alternate form of payment.
th: เกิดข้อผิดพลาด โปรดลองอีกครั้งหรือลองชำระเงินในรูปแบบอื่น

en: An item from your order has shipped!
th: สินค้าจากคำสั่งซื้อของคุณจัดส่งแล้ว!

en: An item from {site_title} order #{order_number} has shipped!
th: สินค้าจาก {site_title} คำสั่งซื้อ #{order_number} จัดส่งแล้ว!

en: An item from {{site_title}} order #{{order_number}} has shipped!
th: สินค้าจาก {{site_title}} คำสั่งซื้อ #{{order_number}} จัดส่งแล้ว!

en: An order has been created for you on %1$s. Your invoice is below, with a link to make payment when you’re ready: %2$s
th: มีคำสั่งซื้อสำหรับคุณที่ %1$s ใบแจ้งหนี้ของคุณอยู่ข้างล่างนี้ พร้อมลิงก์เพื่อชำระเงินเมื่อคุณพร้อม: %2$s

en: Any "%1$s" method
th: วิธีการ "%1$s" ใดๆ

[ctx: Apple Pay]
en: Add Money with
th: เพิ่มเงินด้วย

[ctx: Apple Pay]
en: Book with
th: จองกับ

[ctx: Apple Pay]
en: Buy with
th: ซื้อกับ

[ctx: Apple Pay]
en: Check out with
th: ชำระเงินด้วย

[ctx: Apple Pay]
en: Contribute with
th: ให้ความช่วยเหลือด้วย

[ctx: Apple Pay]
en: Donate with
th: บริจาคกับ

[ctx: Apple Pay]
en: Order with
th: สั่งกับ

[ctx: Apple Pay]
en: Plain (logo only)
th: ธรรมดา (รูปโลโก้เท่านั้น)

[ctx: Apple Pay]
en: Reload with
th: รีโหลดด้วย

[ctx: Apple Pay]
en: Rent with
th: เช่ากับ

[ctx: Apple Pay]
en: Set up
th: ตั้งค่า

[ctx: Apple Pay]
en: Support with
th: สนับสนุนด้วย

[ctx: Apple Pay]
en: Tip with
th: ให้ทิปด้วย

[ctx: Apple Pay]
en: Top Up with
th: เพิ่มพิเศษด้วย

en: Apple Pay Settings
th: การตั้งค่า Apple Pay

en: Apple Pay shows to %1$sSafari users on supported devices%2$s.
th: Apple Pay แสดงขึ้นสำหรับผู้ใช้ Safari %1$sบนอุปกรณ์ที่รองรับ%2$s

en: Apple requests the button size match your cart/checkout button and be 30 to 64 pixels tall. The width is set automatically.
th: Apple ขอให้ขนาดปุ่มสอดคล้องกับปุ่มตระกร้าสินค้า/ชำระเงินของคุณ และสูง 30 ถึง 64 พิกเซล ความกว้างจะกำหนดให้โดยอัตโนมัติ

en: Application ID.
th: ID การสมัครใช้งาน

en: Are you sure you want to delete this payment method?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบวิธีการชำระเงินนี้

en: Are you sure you want to move this product to trash?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการย้ายผลิตภัณฑ์นี้ไปที่ถังขยะ

en: Are you sure you want to move this product to trash? Removing a synced product will also delete it from the In-Person catalog.
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการย้ายผลิตภัณฑ์นี้ไปที่ถังขยะ การลบสินค้าที่ซิงค์จะเป็นการลบออกจากแคตาล็อกสำหรับขายแบบพบหน้าด้วย

en: Are you sure you want to unpublish? All associated Marketplaces listings will remain published or as a draft but will no longer sync content and inventory with WooCommerce.
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการยกเลิกการเผยแพร่ รายการในตลาดซื้อขายสินค้าที่เกี่ยวข้องทั้งหมดจะยังคงเผยแพร่ในฉบับร่าง แต่จะไม่ซิงค์เนื้อหาและสินค้าคงคลังกับ WooCommerce อีกต่อไป

en: Are you sure you wish to process this capture? The action cannot be undone.
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการดำเนินการจำนวนนี้เข้าสู่ระบบ การดำเนินการนี้จะไม่สามารถยกเลิกได้

en: As a reminder, here are your order details:
th: เพื่อย้ำเตือน รายละเอียดคำสั่งซื้อของคุณมีดังนี้:

en: At least one shipping method is required to enable Selling in Person.
th: ต้องเลือกวิธีการจัดส่งอย่างน้อยหนึ่งตัวเลือกเพื่อเปิดใช้งานการขายแบบพบหน้า

en: Automatically capture orders when they are changed to %s.
th: นำข้อมูลคำสั่งซื้อเข้าสู่ระบบโดยอัตโนมัติเมื่อเปลี่ยนเป็น %s

en: Automatically track cart activity and recover lost revenue with a dedicated email campaign.
th: ติดตามความเคลื่อนไหวของตะกร้าสินค้าโดยอัตโนมัติและชดเชยรายได้ที่สูญเสียไปด้วยแคมเปญอีเมลเฉพาะ

en: Automatically track cart activity and send an email reminder to recover lost revenue.
th: ติดตามกิจกรรมของตระกร้าสินค้าโดยอัตโนมัติและส่งอีเมลแจ้งเตือนเพื่อกู้คืนรายได้ที่เสียไป

en: Available Pickup Locations
th: ตำแหน่งที่ตั้งที่สามารถรับสินค้าได้

en: Background color
th: สีพื้นหลัง

en: Basic WooCommerce product data is pushed to the selected In-Person catalog(s) for simple products.
th: ข้อมูลผลิตภัณฑ์พื้นฐานของ WooCommerce จะแสดงในแคตาล็อกสำหรับขายแบบพบหน้าที่เลือกสำหรับผลิตภัณฑ์ทั่วไป

en: Black
th: สีดำ

en: Body
th: เนื้อความ

en: Body background color
th: สีพื้นหลังของเนื้อความ

en: Both
th: ทั้งคู่

en: Business ID.
th: ID ธุรกิจ

en: Business Name:
th: ชื่อธุรกิจ:

en: Button
th: ปุ่ม

en: Button height
th: ความสูงปุ่ม

en: Button label
th: ป้ายปุ่ม

en: Button style
th: สไตล์ปุ่ม

en: Button text
th: ข้อความบนปุ่ม

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Cancelled order
th: คำสั่งซื้อที่ยกเลิก

en: Cannot generate a preview for an email notification that is not editable.
th: ไม่สามารถสร้างตัวอย่างสำหรับการแจ้งทางอีเมลที่แก้ไขไม่ได้

en: Cannot load the %s gateway to process payment.
th: ไม่สามารถโหลดเกตเวย์ %s เพื่อดำเนินการกับการชำระเงินได้

en: Cannot load the GoDaddy Payments gateway.
th: ไม่สามารถโหลดเกตเวย์ GoDaddy Payments ได้

en: Cannot send a test email for an email notification that is not editable.
th: ไม่สามารถส่งอีเมลทดสอบสำหรับการแจ้งทางอีเมลที่แก้ไขไม่ได้

en: Capture Charge
th: นำจำนวนเงินที่เรียกเก็บเข้าสู่ระบบ

en: Capture Paid Orders
th: นำข้อมูลคำสั่งซื้อที่ชำระเงินแล้วเข้าสู่ระบบ

en: Card
th: บัตรเครดิต

en: Carrier
th: ผู้ให้บริการจัดส่ง

en: Cart
th: ตะกร้าสินค้า

en: Cart Recovery
th: กู้คืนตระกร้าสินค้า

en: Cart customer data.
th: ข้อมูลลูกค้าที่ใช้ตะกร้าสินค้า

en: Cashback
th: เครดิตเงินคืน

en: Centimeters
th: เซนติเมตร

en: Change Currency
th: เปลี่ยนสกุลเงิน

en: Change your primary domain via the %1$sWoo store management area%2$s. Learn more about %3$sconnecting a domain%4$s.
th: เปลี่ยนโดเมนหลักผ่าน%1$sพื้นที่การจัดการร้านค้า Woo%2$s เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับ%3$sการเชื่อมต่อโดเมน%4$s

en: Charge Virtual-Only Orders
th: เรียกเก็บเงินตามคำสั่งซื้อแบบเสมือนเท่านั้น

en: Check button labels here
th: ตรวจสอบป้ายชื่อปุ่มที่นี่

en: Check button size here
th: ตรวจสอบขนาดปุ่มที่นี่

en: Check button style here
th: ตรวจสอบสไตล์ปุ่มที่นี่

en: Checkout
th: เช็คเอาท์

en: Checkout Settings
th: การตั้งค่าการชำระเงิน

en: Checkout Title
th: ชื่อหน้าชำระเงิน

en: Checkout description
th: คำอธิบายหน้าชำระเงิน

en: Checkout title
th: ชื่อหน้าชำระเงิน

en: City
th: เมือง

en: Click Resume to complete your application.
th: คลิกกลับสู่การทำงานเพื่อให้การสมัครใช้งานเสร็จสมบูรณ์

en: Click here to reset your password
th: คลิกที่นี่เพื่อรีเซ็ตรหัสผ่าน

en: Click set up to get started.
th: คลิกตั้งค่าเพื่อเริ่มใช้งาน

en: Commerce Home
th: หน้าหลักสำหรับการค้า

en: Company name.
th: ชื่อบริษัท

en: Complete verification
th: ตรวจสอบยืนยันเสร็จสมบูรณ์

en: Complete your purchase
th: สั่งซื้อให้เสร็จสิ้น

en: Completed
th: สำเร็จเรียบร้อย

en: Completed order
th: คำสั่งซื้อที่เสร็จสมบูรณ์แล้ว

en: Connect Sales Channel
th: เชื่อมต่อช่องทางการขาย

en: Connect Stripe Account
th: เชื่อมต่อบัญชี Stripe

en: Connect your terminal to Sell in Person.
th: เชื่อมต่อเทอร์มินัลของคุณกับการขายแบบพบหน้า

en: Connected
th: เชื่อมต่อแล้ว

en: Connected to your GoDaddy Payments account.
th: เชื่อมต่อกับบัญชี GoDaddy Payments ของคุณแล้ว

en: Connected to your Stripe account.
th: เชื่อมต่อกับบัญชี Stripe แล้ว

en: Connected to your terminal to Sell in Person.
th: เชื่อมต่อเทอร์มินัลของคุณกับการขายแบบพบหน้าแล้ว

en: Connecting
th: กำลังเชื่อมต่อ

en: Connecting to Stripe...
th: กำลังเชื่อมต่อกับ Stripe...

en: Connection status.
th: สถานการเชื่อมต่อ

en: Contact support
th: ติดต่อฝ่ายสนับสนุน

en: Container
th: คอนเทนเนอร์

en: Content
th: เนื้อหา

en: Cost
th: ราคา

en: Cost of goods
th: ต้นทุนสินค้า

en: Could not create connection: %s
th: ไม่สามารถสร้างการเชื่อมต่อได้: %s

en: Could not find source WooCommerce email with ID "%s".
th: ไม่พบอีเมล WooCommerce ต้นทางที่มี ID "%s"

en: Could not match a WooCommerce email ID to a "%s" email notification ID.
th: ไม่สามารถจับคู่ ID อีเมลของ WooCommerce กับ ID การแจ้งทางอีเมล "%s" ได้

en: Could not match an email notification ID to a "%s" WooCommerce email ID.
th: ไม่สามารถจับคู่ ID การแจ้งทางอีเมลกับ ID อีเมล "%s" ของ WooCommerce ได้

en: Country code.
th: รหัสประเทศ

en: Coupon cannot be applied.
th: ไม่สามารถใช้คูปองได้

en: Coupon cannot be applied. %s
th: ไม่สามารถใช้คูปองได้ %s

en: Coupon code
th: รหัสคูปอง

en: Coupon code to apply to the cart.
th: รหัสคูปองที่จะใช้กับตะกร้าสินค้า

en: Coupons are disabled.
th: คูปองถูกปิดใช้งาน

en: Create Draft Listing
th: สร้างรายการฉบับร่าง

en: Create custom gift certificates that your customers can purchase and send to their friends and family. This feature replaces the %1$sPDF Product Vouchers%2$s plugin.
th: สร้างบัตรของขวัญที่กำหนดเองซึ่งลูกค้าสามารถซื้อส่งไปให้มิตรสหายและครอบครัวได้ คุณสมบัติพิเศษนี้มาแทนที่ปลั๊กอิน %1$sPDF Product Vouchers%2$s

en: Create your first product listing by adding a new product or editing an existing one in WooCommerce. You can list a product on each of the marketplaces you've added. Once listed, the product info and inventory will sync automatically. Visit %1$sProducts%2$s to get started.
th: สร้างรายการสินค้าชุดแรกของคุณด้วยการเพิ่มผลิตภัณฑ์ใหม่หรือแก้ไขรายการที่มีอยู่แล้วใน WooCommerce คุณสามารถลงรายการผลิตภัณฑ์ในตลาดซื้อขายสินค้าแต่ละแห่งที่เพิ่มเข้าไปได้ เมื่อลงรายการแล้ว ข้อมูลผลิตภัณฑ์และสินค้าคงคลังจะซิงค์โดยอัตโนมัติ ไปที่%1$sผลิตภัณฑ์%2$sเพื่อเริ่มใช้งาน

en: Credit / Debit
th: บัตรเครดิต / เดบิต

en: Credit/Debit Card
th: บัตรเครดิ/เดบิต

en: Currency
th: สกุลเงิน

en: Currency position
th: จำนวนสกุลเงิน

en: Currently unavailable
th: ไม่พร้อมใช้งานในขณะนี้

en: Customer
th: ลูกค้า

en: Customer invoice / order details
th: รายละเอียดใบแจ้งหนี้ / คำสั่งซื้อของลูกค้า

en: Customer note
th: หมายเหตุของลูกค้า

en: Customers can buy online and pay in person with orders synced to your Terminals.
th: ลูกค้าสามารถซื้อออนไลน์และชำระเงินแบบพบหน้าได้ด้วยคำสั่งซื้อที่ซิงค์กับ Terminal ของคุณ

en: Customize your emails to reflect your brand and increase customer loyalty. Manage them from Marketing > Emails.
th: ปรับแต่งอีเมลของคุณเพื่อสะท้อนภาพแบรนด์ของคุณและเพิ่มโอกาสสร้างลูกค้าประจำ จัดการได้จาก การตลาด > อีเมล

en: Customize your emails to reflect your brand and increase customer loyalty. This feature replaces the %1$sWooCommerce Email Customizer%2$s plugin.
th: ปรับแต่งอีเมลของคุณเพื่อสะท้อนภาพแบรนด์ของคุณและเพิ่มโอกาสสร้างลูกค้าประจำ คุณสมบัติพิเศษนี้มาแทนที่ปลั๊กอิน %1$sWooCommerce Email Customizer%2$s

en: Debug Mode
th: โหมดแก้จุดบกพร่อง

en: Decimal separator
th: จุดทศนิยม

en: Default
th: ค่าเริ่มต้น

en: Default?
th: ค่าเริ่มต้นใช่ไหม

en: Delete
th: ลบ

en: Delete %s
th: ลบ %s

en: Delete product category
th: ลบหมวดหมู่ผลิตภัณฑ์

en: Delivery instructions
th: คำแนะนำเกี่ยวกับการจัดส่ง

en: Description in Checkout
th: คำอธิบายในหน้าชำระเงิน

en: Detailed Decline Messages
th: ข้อความปฏิเสธโดยละเอียด

en: Details
th: รายละเอียด

en: Did you forget something?
th: คุณลืมอะไรหรือไม่

en: Dimension units
th: หน่วยของขนาด

en: Disable shipping & shipping calculations
th: ปิดใช้งานการจัดส่งและการคำนวณค่าจัดส่ง

en: Disabled
th: ปิดใช้งานอยู่

en: Disconnect Stripe Account
th: ยกเลิกการเชื่อมต่อบัญชี Stripe

en: Disconnected
th: ยกเลิกการเชื่อมต่อแล้ว

en: Discount
th: ส่วนลด

en: Discount links
th: ลิงก์ส่วนลด

en: Dismissed
th: ยกเลิกแล้ว

[ctx: Display title, not physical label]
en: The label for a custom shipping provider.
th: ป้ายชื่อสำหรับผู้ให้บริการจัดส่งที่กำหนดเอง

en: Dual screens for smoother selling.
th: หน้าจอคู่สำหรับการขายที่ราบรื่นขึ้น

en: E-mail icon
th: ไอคอนอีเมล

en: Each setting object must contain name and value keys.
th: แต่ละอ็อบเจ็กต์การตั้งค่าจะต้องมีชื่อและค่ากับคีย์

en: Ecommerce emails
th: อีเมลอีคอมเมิร์ซ

en: Edit
th: แก้ไข

en: Edit Listing
th: แก้ไขรายการธุรกิจ

en: Edit emails
th: แก้ไขอีเมล

en: Email Notifications
th: การแจ้งทางอีเมล

en: Email notification category name.
th: ชื่อหมวดหมู่การแจ้งทางอีเมล

en: Email notification description.
th: คำอธิบายการแจ้งทางอีเมล

en: Email notification label.
th: ป้ายชื่อการแจ้งทางอีเมล

en: Email notification setting default value.
th: ค่าเริ่มต้นในการตั้งค่าการแจ้งทางอีเมล

en: Email notification setting description.
th: คำอธิบายการตั้งค่าการแจ้งทางอีเมล

en: Email notification setting label.
th: ป้ายชื่อการตั้งค่าการแจ้งทางอีเมล

en: Email notification setting value.
th: ค่าในการตั้งค่าการแจ้งทางอีเมล

en: Email notification status
th: สถานะการแจ้งทางอีเมล

en: Email notifications setting control details.
th: รายละเอียดการควบคุมการตั้งค่าการแจ้งทางอีเมล

en: Email notifications setting control type.
th: ประเภทของการควบคุมการตั้งค่าการแจ้งทางอีเมล

en: Email notifications setting group, if applicable.
th: กลุ่มการตั้งค่าการแจ้งเตือนทางอีเมล ถ้ามี

en: Email template label.
th: ป้ายชื่อเทมเพลตอีเมล

en: Email template preview.
th: ตัวอย่างเทมเพลตอีเมล

en: Email template setting label.
th: ป้ายชื่อการตั้งค่าเทมเพลตอีเมล

en: Email template settings subgroups.
th: กลุ่มย่อยการตั้งค่าเทมเพลตอีเมล

en: Email width
th: ความกว้างของอีเมล

en: Email:
th: อีเมล์:

en: Emails
th: อีเมล

en: Emails containing order information and payment links sent manually.
th: ส่งอีเมลที่มีข้อมูลคำสั่งซื้อและลิงก์ชำระเงินไปแล้วด้วยตนเอง

en: Enable
th: เปิดใช้งาน

en: Enable GoDaddy Payments
th: เปิดใช้งาน GoDaddy Payments

en: Enable Selling in Person
th: เปิดใช้งานการขายแบบพบหน้า

en: Enable customers to securely save their payment cards to their account for future checkout.
th: ช่วยให้ลูกค้าสามารถบันทึกบัตรที่ใช้ชำระเงินลงในบัญชีได้อย่างปลอดภัยเพื่อการชำระเงินในอนาคต

en: Enable detailed decline messages for customers during checkout rather than a generic decline message.
th: เปิดใช้งานข้อความปฏิเสธโดยละเอียดสำหรับลูกค้าขณะชำระเงิน แทนที่จะเป็นข้อความปฏิเสธทั่วไป

en: Enable for Shipping Methods
th: เปิดใช้งานสำหรับช่องทางการชำระเงิน

en: Enable taxes
th: เปิดใช้งานภาษี

en: Enable the payment method to add it to your checkout.
th: เปิดใช้งานช่องทางการชำระเงินเพื่อเพิ่มในหน้าชำระเงินของคุณ

en: Enable to add the payment method to your checkout.
th: เปิดใช้งานเพื่อเพิ่มช่องทางการชำระเงินในหน้าชำระเงินของคุณ

en: Enabled
th: เปิดใช้งานอยู่

en: Enter a cost (excl. tax) or sum, e.g. <code>10.00 * [qty]</code>.
th: ระบุราคา (ไม่รวมภาษี) หรือยอดรวม เช่น <code>10.00 * [qty]</code>

en: Enter preview text
th: ป้อนข้อความตัวอย่าง

en: Enter recipients (comma-separated) for this email
th: ระบุผู้รับ (ใช้จุลภาคคั่น) สำหรับอีเมลนี้

en: Error %d: Unable to create order. Please try again.
th: ข้อผิดพลาด %d: ไม่สามารถสร้างคำสั่งซื้อได้ โปรดลองอีกครั้ง

en: Extensions
th: ส่วนขยาย

en: Failed order
th: คำสั่งซื้อที่ล้มเหลว

en: Failed to create a draft listing.
th: สร้างรายการฉบับร่างไม่สำเร็จ

en: Failed to retrieve a WooCommerce product with ID #%d while creating a draft Marketplaces listing.
th: ไม่สามารถเรียกข้อมูลผลิตภัณฑ์ WooCommerce ที่มี ID #%d ได้ขณะสร้างรายการฉบับร่างของตลาดซื้อขายสินค้า

en: First time
th: ครั้งแรก

en: Font family
th: ตระกูลแบบอักษร

en: Font size
th: ขนาดแบบอักษร

en: Footer
th: ส่วนท้าย

en: Footer text
th: ข้อความส่วนท้าย

en: Format order numbers, change your starting number, and differentiate free orders. This feature replaces the %1$sSequential Order Numbers Pro%2$s plugin.
th: ฟอร์แมตหมายเลขคำสั่งซื้อ เปลี่ยนตัวเลขตั้งต้น และแยกคำสั่งซื้อฟรี คุณสมบัติพิเศษนี้มาแทนที่ปลั๊กอิน %1$sSequential Order Numbers Pro%2$s

en: Free
th: ฟรี

en: Free order identifier
th: ตัวระบุคำสั่งซื้อฟรี

en: From GoDaddy Payments Hub. Order fully refunded.
th: จากฮับ GoDaddy Payments คำสั่งซื้อได้คืนเงินเต็มจำนวน

en: From GoDaddy Payments Hub. Order partially refunded.
th: จากฮับ GoDaddy Payments คำสั่งซื้อได้คืนเงินบางส่วน

en: Full
th: แบบสมบูรณ์

en: Fully refunded order
th: คำสั่งซื้อที่คืนเงินเต็มจำนวน

en: General
th: ทั่วไป

[ctx: General settings]
en: General
th: ทั่วไป

en: Get Started
th: เริ่มใช้งาน

en: Gift certificates
th: บัตรของขวัญ

en: Global Trade Item Number
th: หมายเลขประจำตัวสินค้าสากล

en: GoDaddy Included
th: รวม GoDaddy

en: GoDaddy Payments (Poynt) is included for Managed WordPress customers without a separate plugin!
th: GoDaddy Payments (Poynt) รวมไว้แล้วสำหรับลูกค้า WordPress ภายใต้การจัดการโดยไม่ต้องลงปลั๊กอินต่างหาก!

en: GoDaddy Payments - Apple Pay has been enabled on your selected pages and shows %1$sin Safari on supported devices%2$s.
th: เปิดใช้งาน GoDaddy Payments - Apple Pay บนหน้าที่เลือกแล้วและจะแสดง %1$sใน Safari บนอุปกรณ์ที่รองรับ%2$s

en: GoDaddy Payments - Google Pay has been enabled on your selected pages and shows %1$sin supported browsers and devices%2$s.
th: เปิดใช้งาน GoDaddy Payments - Google Pay บนหน้าที่เลือกแล้วและจะแสดง %1$sในเบราว์เซอร์และอุปกรณ์ที่รองรับ%2$s

en: GoDaddy Payments is available for businesses in %s. Please update your Store Address to use the payment method.
th: GoDaddy Payments สามารถใช้งานได้สำหรับธุรกิจใน %s โปรดอัปเดตที่อยู่ร้านค้าของคุณเพื่อใช้ช่องทางการชำระเงินนี้

en: GoDaddy Payments is now available to your customers at checkout.
th: GoDaddy Payments พร้อมสำหรับลูกค้าของคุณที่หน้าชำระเงินแล้ว

en: GoDaddy Payments is now connected to your store!
th: GoDaddy Payments เชื่อมต่อกับร้านค้าของคุณแล้ว

en: GoDaddy Payments is now connected with the account %1$s %2$s. (Not right? %3$sSwitch account%4$s.)
th: ขณะนี้ GoDaddy Payments เชื่อมต่อกับบัญชี %1$s %2$s (หากไม่ใช่ %3$sให้เปลี่ยนบัญชี%4$s)

en: GoDaddy Payments requires %1$s transactions for businesses in %2$s. Please change your Currency in order to use the payment method.
th: การใช้ GoDaddy Payments ต้องเป็นธุรกรรมสกุลเงิน %1$s สำหรับธุรกิจใน %2$s โปรดเปลี่ยนสกุลเงินของคุณเพื่อใช้ช่องทางการชำระเงินนี้

en: GoDaddy Payments requires %s transactions. Please change your Currency in order to use the payment method.
th: การใช้ GoDaddy Payments ต้องเป็นธุรกรรมสกุลเงิน %s โปรดเปลี่ยนสกุลเงินของคุณเพื่อใช้ช่องทางการชำระเงินนี้

en: GoDaddy Payments successfully enabled!
th: เปิดใช้งาน GoDaddy Payments เรียบร้อยแล้ว!

en: GoDaddy Selling in Person
th: การขายแบบพบหน้าของ GoDaddy

en: GoDaddy disallows a small list of plugins that can cause performance and other issues on your store. If you attempt to install them, we'll remove them for you. You can check out %1$sthe entire plugin blocklist here%2$s.
th: GoDaddy ไม่อนุญาตให้ติดตั้งปลั๊กอินจำนวนหนึ่งที่อาจก่อให้เกิดปัญหาทางประสิทธิภาพการทำงานและปัญหาอื่นๆ ในร้านค้าของคุณได้ ถ้าคุณพยายามที่จะติดตั้ง เราจะถอดปลั๊กอินออกให้ คุณสามารถดู %1$sบล็อคลิสต์ของปลั๊กอินทั้งหมดได้ที่นี่%2$s.

[ctx: Google Pay]
en: Book with
th: จองกับ

[ctx: Google Pay]
en: Buy with
th: ซื้อกับ

[ctx: Google Pay]
en: Check out with
th: ชำระเงินด้วย

[ctx: Google Pay]
en: Donate with
th: บริจาคกับ

[ctx: Google Pay]
en: Order with
th: สั่งกับ

[ctx: Google Pay]
en: Pay with
th: ชำระเงินด้วย

[ctx: Google Pay]
en: Plain (logo only)
th: ธรรมดา (รูปโลโก้เท่านั้น)

en: Google Pay Settings
th: การตั้งค่า Google Pay

en: Google Pay shows on %1$ssupported browsers%2$s.
th: Google Pay แสดงบน %1$sเบราว์เซอร์ที่รองรับ%2$s

en: Google analytics
th: Google Analytics

en: Google requests the button size match your cart/checkout button and be 40 to 100 pixels tall.
th: Google ขอให้ขนาดปุ่มสอดคล้องกับปุ่มตระกร้าสินค้า/ชำระเงินของคุณ และสูง 40 ถึง 100 พิกเซล

en: Grams
th: กรัม

en: H1 font size
th: ขนาดแบบอักษร H1

en: H2 font size
th: ขนาดแบบอักษร H2

en: H3 font size
th: ขนาดแบบอักษร H3

en: Have a question? %1$sAsk the GoDaddy Team%3$s%2$s
th: มีคำถามใช่ไหม %1$sถามทีม GoDaddy%3$s%2$s

en: Header
th: ส่วนหัว

en: Header image
th: รูปส่วนหัว

en: Heading
th: หัวเรื่อง

en: Headings
th: หัวเรื่อง

en: Here are the details of your order placed on %s:
th: นี่คือรายละเอียดคำสั่งซื้อของคุณเมื่อ %s:

en: Hey there! You left your shopping cart without completing your purchase just a bit ago. It's not too late to complete your purchase! All of the products are still waiting for you.
th: สวัสดี! เมื่อครู่ก่อนคุณทิ้งตระกร้าสินค้าไว้โดยไม่สั่งซื้อให้เสร็จสิ้น ยังไม่สายเกินไปที่จะสั่งซื้อให้เสร็จสิ้น! สินค้าทั้งหมดยังรอคุณอยู่

en: Hey {{customer_first_name}}!
th: สวัสดี {{customer_first_name}}!

en: Hey {{customer_first_name}}, did you forget something?
th: เดี๋ยวก่อน {{customer_first_name}} คุณลืมอะไรหรือเปล่า

en: Hi %s,
th: หวัดดี %s

en: How the sender was verified.
th: วิธีการยืนยันผู้ส่ง

en: How to connect sales channels
th: วิธีการเชื่อมต่อช่องทางการขาย

en: ID of the template used by this email notification.
th: ID ของเทมเพลตที่ใช้โดยการแจ้งทางอีเมลนี้

en: If the order contains exclusively virtual items, enable this to immediately charge, rather than authorize, the transaction.
th: หากคำสั่งซื้อมีสินค้าเสมือนโดยเฉพาะ ให้เปิดใช้งานคุณสมบัตินี้เพื่อเรียกเก็บทันที แทนที่จะต้องรออนุมัติธุรกรรม

en: If you didn't make this request, just ignore this email. If you'd like to proceed:
th: ถ้าคุณไม่ได้ยื่นคำขอก็ไม่ต้องสนใจอีเมลฉบับนี้ ถ้าคุณต้องการดำเนินการต่อ:

en: In-Person Catalog Sync
th: การซิงค์แคตาล็อกสำหรับขายแบบพบหน้า

en: In-Person product sync to WooCommerce has been disabled. Products will no longer sync to WooCommerce. To remove any products already synced you must delete them manually.
th: การซิงค์สินค้าที่ขายแบบพบหน้ากับ WooCommerce ถูกปิดใช้งาน ผลิตภัณฑ์จะไม่ซิงค์กับ WooCommerce อีกต่อไป หากจะถอดผลิตภัณฑ์ที่ซิงค์แล้วออก คุณต้องลบออกด้วยตนเอง

en: Inches
th: นิ้ว

en: Included WooCommerce Extensions
th: ส่วนขยายเพิ่มเติมของ WooCommerce ที่รวมไว้ให้

en: Incomplete
th: ไม่สมบูรณ์

en: Invalid %s address
th: ที่อยู่%sไม่ถูกต้อง

en: Invalid coupon code.
th: รหัสคูปองไม่ถูกต้อง

en: Invalid customer data
th: ข้อมูลลูกค้าไม่ถูกต้อง

en: Invalid email address
th: ที่อยู่อีเมลไม่ถูกต้อง

en: Invalid nonce
th: ค่าไม่ถูกต้อง

en: Invalid order ID.
th: ID คำสั่งซื้อไม่ถูกต้อง

en: Invalid phone number.
th: หมายเลขโทรศัพท์ไม่ถูกต้อง

en: Invalid products data.
th: ข้อมูลผลิตภัณฑ์ไม่ถูกต้อง

en: Invalid template for the option name "%s": it should contain a {{setting_id}} placeholder.
th: เทมเพลตไม่ถูกต้องสำหรับชื่อตัวเลือก "%s": ควรมีตัวยึด {{setting_id}}

en: Invalid token ID
th: ID โทเค็นไม่ถูกต้อง

en: Inventory amounts displayed on the frontend reflect total available for purchase and exclude reserved stock.
th: จำนวนสินค้าคงคลังที่แสดงหน้าเว็บนั้นบอกถึงจำนวนทั้งหมดที่พร้อมให้ซื้อได้โดยไม่รวมสต็อกที่เก็บไว้

en: Invoice for order #{{order_number}} on {{site_title}}
th: ใบแจ้งหนี้สำหรับคำสั่งซื้อ #{{order_number}} บน {{site_title}}

en: It looks like you didn't finish your GoDaddy Payments application.
th: ดูเหมือนคุณจะยังสมัครใช้งาน GoDaddy Payments ไม่เสร็จสมบูรณ์

en: It's not too late to complete this purchase -- these products are still waiting for you!
th: ยังไม่สายที่คุณจะสั่งซื้อครั้งนี้ให้เสร็จสิ้น สินค้าเหล่านี้ยังรอคุณอยู่!

en: Item shipped
th: จัดส่งสินค้าแล้ว

en: Item shipped emails are sent to customers when tracking information is added for one or more items in their orders.
th: จะส่งอีเมลแจ้งการจัดส่งสินค้าถึงลูกค้าเมื่อเพิ่มข้อมูลการติดตามสำหรับสินค้าหนึ่งรายการขึ้นไปในคำสั่งซื้อ

en: Items
th: รายการ

en: Items in the order.
th: รายการสินค้าในคำสั่งซื้อ

en: Just to let you know &mdash; we've received your order #%s, and it is now being processed:
th: ขอแจ้งให้ทราบว่าเราได้รับคำสั่งซื้อ #%s ของคุณแล้วและกำลังดำเนินการอยู่ในขณะนี้:

en: Kilograms
th: กิโลกรัม

en: Label color
th: สีป้ายชื่อ

en: Last onboarding step
th: ขั้นตอนสุดท้ายในการเริ่มใช้งาน

en: Learn More
th: เรียนรู้เพิ่มเติม

en: Left aligned
th: ชิดซ้าย

en: Left aligned with space
th: ชิดซ้ายและเว้นวรรค

en: Let your customers buy online and pay in person with orders synced to your GoDaddy Smart Terminal. Get paid fast with deposits as soon as the next business day. %1$sGoDaddy Payments Terms apply%2$s.
th: ให้ลูกค้าซื้อออนไลน์และชำระเงินแบบพบหน้าได้ด้วยคำสั่งซื้อที่ซิงค์กับ Smart Terminal ของ GoDaddy รับชำระเงินอย่างรวดเร็วด้วยเงินที่ฝากเข้าในวันทำการถัดไป %1$sเงื่อนไขเป็นไปตามข้อกำหนดของ GoDaddy Payments%2$s

en: Link bank account
th: เชื่อมโยงบัญชีธนาคาร

en: Link color
th: สีลิงก์

en: List of available features.
th: รายการคุณสมบัติพิเศษที่ใช้ได้

en: List of email content placeholders.
th: รายการตัดยึดในเนื้อหาอีเมล

en: Local Pickup Plus method
th: วิธีการ Local Pickup Plus

en: Local delivery
th: จัดส่งในพื้นที่

en: MWC Core.
th: MWC Core

en: Manage
th: จัดการ

en: Manage Listing Templates
th: จัดการเทมเพลตการลงประกาศขาย

en: Manage Payment Methods
th: จัดการช่องทางการชำระเงิน

en: Manage Sales Channels
th: จัดการช่องทางการขาย

en: Manage emails
th: จัดการอีเมล

en: Manage the "%s" payment method
th: จัดการช่องทางการชำระเงิน "%s"

en: Manage your GoDaddy Payments account settings in the %1$sPayments Hub%2$s
th: จัดการการตั้งค่าบัญชี GoDaddy Payments ของคุณใน%1$sฮับการชำระเงิน%2$s

en: Manage your account settings in the %1$spayments dashboard%2$s
th: จัดการการตั้งค่าบัญชีใน%1$sแดชบอร์ดการชำระเงิน%2$s

en: Manufacturer Part Number
th: หมายเลขชิ้นส่วนจากผู้ผลิต

en: Marketplaces
th: ตลาดซื้อขายสินค้า

en: Marketplaces & Social
th: ตลาดซื้อขายสินค้าและสื่อโซเชียล

en: Marketplaces & Social Order
th: คำสั่งซื้อทางตลาดซื้อขายสินค้าและโซเชียล

en: Marketplaces &amp; Social
th: ตลาดซื้อขายสินค้าและโซเชียล

[ctx: Menu title for the WooCommerce > Home page]
en: Home
th: หน้าหลัก

en: Message that the customer will see on the order received page and in the processing order email after checkout.
th: ข้อความที่ลูกค้าจะได้เห็นในหน้าคำสั่งซื้อที่ได้รับและในอีเมลดำเนินการตามคำสั่งซื้อหลังจากชำระเงิน

en: Message that the customer will see on the order received page and the processing order email after checkout.
th: ข้อความที่ลูกค้าจะได้เห็นในหน้าคำสั่งซื้อที่ได้รับและอีเมลดำเนินการตามคำสั่งซื้อหลังจากชำระเงิน

en: Message that the customer will see on the order received page as well as in the processing order and ready for pickup emails.
th: ข้อความที่ลูกค้าจะได้เห็นในหน้าคำสั่งซื้อที่ได้รับ รวมทั้งในอีเมลดำเนินการตามคำสั่งซื้อและพร้อมให้รับสินค้าได้

en: Meters
th: เมตร

en: Millimeters
th: มิลลิเมตร

en: Minimum order amount total when available
th: ยอดสั่งซื้อโดยรวมขั้นต่ำเมื่อกำหนดมีให้เลือก

en: Minimum order total when free
th: ยอดคำสั่งซื้อขั้นต่ำเมื่อฟรี

en: Missing billing details.
th: ขาดรายละเอียดการเรียกเก็บ

en: Missing card details.
th: ขาดรายละเอียดบัตร

en: Missing nonce
th: ค่าขาดหาย

en: Missing or invalid store ID
th: ID ร้านค้าที่ขาดหายหรือไม่ถูกต้อง

en: Move to Trash
th: ย้ายไปที่ถังขยะ

en: Name of the merchant.
th: ชื่อผู้ค้า

en: Needs attention
th: ต้องให้ความสนใจ

en: New
th: ใหม่

en: New account
th: บัญชีใหม่

en: New order
th: คำสั่งซื้อใหม่

en: Nickname
th: ชื่อเล่น

en: No WooCommerce email found for "%s"
th: ไม่พบอีเมล WooCommerce สำหรับ "%s"

en: No content template file found for the ID %s.
th: ไม่พบไฟล์เทมเพลตเนื้อหาสำหรับ ID %s

en: No email notification found with the ID %s.
th: ไม่พบการแจ้งทางอีเมลที่มี ID %s

en: No email notification template found with the ID %s.
th: ไม่พบเทมเพลตการแจ้งทางอีเมลที่มี ID %s

en: No gateway found for order
th: ไม่พบเกตเวย์สำหรับคำสั่งซื้อ

en: No pickup locations available
th: ไม่มีตำแหน่งที่ตั้งที่สามารถรับสินค้าได้

en: No redirect available
th: ไม่มีการเปลี่ยนเส้นทางที่ใช้ได้

en: No settings found with the ID %s.
th: ไม่พบการตั้งค่าที่มี ID %s

en: No template file found with the ID %s.
th: ไม่พบไฟล์เทมเพลต ID %s

en: Nonce for switching accounts.
th: ค่าสำหรับการเปลี่ยนบัญชี

en: Not available
th: ไม่มีให้ใช้งาน

en: Note added to your {{site_title}} order from {{order_date}}
th: มีการเพิ่มหมายเหตุในคำสั่งซื้อ {{site_title}} ตั้งแต่ {{order_date}}

en: Notification to let you know &mdash; order #%1$s belonging to %2$s has been cancelled:
th: ขอแจ้งให้คุณทราบว่าคำสั่งซื้อ #%1$s ของ %2$s ถูกยกเลิกแล้ว:

en: Number of decimals
th: จำนวนตำแหน่งทศนิยม

en: Number of seconds to expiration of the access token.
th: จำนวนวินาทีก่อนที่โทเค็นการเข้าถึงจะหมดอายุ

en: Off
th: ปิด

en: Onboarding
th: เริ่มใช้งาน

en: Onboarding setting control details.
th: รายละเอียดการควบคุมการตั้งค่าการเริ่มใช้งาน

en: Onboarding setting control type.
th: ประเภทของการควบคุมการตั้งค่าการเริ่มใช้งาน

en: Onboarding setting default value.
th: ค่าเริ่มต้นในการตั้งค่าการเริ่มใช้งาน

en: Onboarding setting description.
th: คำอธิบายการตั้งค่าการเริ่มใช้งาน

en: Onboarding setting group, if applicable.
th: กลุ่มการตั้งค่าการเริ่มใช้งาน ถ้ามี

en: Onboarding setting label.
th: ป้ายชื่อการตั้งค่าการเริ่มใช้งาน

en: Onboarding setting value.
th: ค่าในการตั้งค่าการเริ่มใช้งาน

en: One or more blocked plugins have been removed.
th: ปลั๊กอินที่โดนบล็อคหนึ่งรายการขึ้นไปถูกถอดออกแล้ว

en: One or more products in your catalog failed to sync. Please enable debug logging or reach out to %1$sour Care team%2$s for help.
th: สินค้าหนึ่งรายการขึ้นไปในแคตาล็อกของคุณไม่สามารถซิงค์ได้ โปรดเปิดใช้งานการบันทึกการแก้จุดบกพร่องหรือติดต่อ%1$sทีมดูแลลูกค้าของเรา%2$sเพื่อขอความช่วยเหลือ

en: Oops, there was an error updating your payment method. Please try again.
th: ขออภัย เกิดข้อผิดพลาดในการอัปเดตช่องทางการชำระเงินของคุณ โปรดลองอีกครั้ง

en: Optional input placeholder for the email notification setting control.
th: ตัวยึดการป้อนข้อมูลเป็นตัวเลือกเสริมสำหรับการควบคุมการตั้งค่าการแจ้งทางอีเมล

en: Optional input placeholder for the onboarding setting control.
th: ตัวยึดการป้อนข้อมูลเป็นตัวเลือกเสริมสำหรับการควบคุมการตั้งค่าการเริ่มใช้งาน

en: Order
th: คำสั่งซื้อ

en: Order Instructions:
th: คำแนะนำเกี่ยวกับคำสั่งซื้อ:

en: Order Numbers
th: หมายเลขคำสั่งซื้อ

en: Order is ready for pickup.
th: คำสั่งซื้อพร้อมให้รับสินค้าแล้ว

en: Order marked ready on terminal on %1$s at %2$s
th: คำสั่งซื้อที่ทำเครื่องหมายว่าพร้อมบนเทอร์มินัลเมื่อ %1$s เวลา %2$s

en: Order on-hold
th: คำสั่งซื้อถูกระงับ

en: Order ready for pickup!
th: สินค้าที่สั่งซื้อพร้อมให้รับแล้ว

en: Order received instructions
th: คำแนะนำเมื่อได้รับคำสั่งซื้อ

en: Order total, based on cart total.
th: ยอดรวมคำสั่งซื้อ คิดจากยอดรวมของตะกร้าสินค้า

en: Orders aren't accepted from this location
th: ไม่รับคำสั่งซื้อจากตำแหน่งที่ตั้งนี้

en: Other
th: อื่นๆ

en: Other locations
th: ตำแหน่งอื่นๆ

en: Ounces
th: ออนซ์

en: Our dual screens make checkout a breeze. Plus, our all-in-one terminal includes a built-in payment processor, scanner, printer, security and more.
th: หน้าจอคู่ของเราทำให้การชำระเงินเป็นเรื่องง่าย ไม่เพียงเท่านั้น เทอร์มินัลแบบครบวงจรของเรายังมีระบบประมวลผลการชำระเงิน สแกนเนอร์ เครื่องพิมพ์ ระบบรักษาความปลอดภัยในตัว และอื่นๆ

en: Pages to enable Apple Pay on
th: หน้าที่จะเปิดใช้งาน Apple Pay

en: Pages to enable Google Pay on
th: หน้าที่จะเปิดใช้งาน Google Pay

en: Paid in WooCommerce checkout by "%s"
th: ชำระเงินในหน้าชำระเงินของ WooCommerce โดย "%s"

en: Partially refunded order
th: คำสั่งซื้อที่คืนเงินบางส่วน

en: Pay for this order
th: ชำระเงินสำหรับคำสั่งซื้อนี้

en: Pay for your order in-person at pickup or delivery.
th: ชำระเงินค่าสินค้าที่สั่งซื้อด้วยตนเองเมื่อไปรับหรือเมื่อจัดส่ง

en: Pay in Person
th: ชำระเงินแบบพบปะกัน

en: Pay securely with your credit/debit card.
th: ชำระเงินด้วยบัตรเครดิต/เดบิตอย่างปลอดภัย

en: Payment for order #%1$s from %2$s has failed. The order was as follows:
th: การชำระเงินสำหรับคำสั่งซื้อ #%1$s จาก %2$s ล้มเหลว คำสั่งซื้อมีดังนี้:

en: Payment gateway connection status.
th: สถานะการเชื่อมต่อเกตเวย์การชำระเงิน

en: Payment method could not be saved. %s
th: ไม่สามารถบันทึกช่องทางการชำระเงินได้ %s

en: Payment method description that the customer will see during checkout.
th: คำอธิบายช่องทางการชำระเงินที่ลูกค้าจะเห็นระหว่างชำระเงิน

en: Payment method successfully added.
th: เพิ่มช่องทางการชำระเงินเรียบร้อยแล้ว

en: Payment method title that the customer will see during checkout.
th: ชื่อช่องทางการชำระเงินที่ลูกค้าจะเห็นระหว่างชำระเงิน

en: Payment method updated.
th: อัปเดตช่องทางการชำระเงินแล้ว

en: Payment to be made upon delivery.
th: จะชำระเงินเมื่อจัดส่ง

en: Payments Dashboard
th: แดชบอร์ดการชำระเงิน

en: Pending
th: กำลังดำเนินการ

en: Phone number
th: หมายเลขโทรศัพท์

en: Pickup Instructions
th: คำแนะนำในการรับสินค้า

en: Pickup Location Information
th: ข้อมูลตำแหน่งที่ตั้งในการรับสินค้า

en: Pickup instructions
th: คำแนะนำในการรับสินค้า

en: Pickup location
th: ตำแหน่งที่ตั้งในการรับสินค้า

en: Please check your email for next steps.
th: โปรดตรวจสอบอีเมลของคุณเพื่อดูขั้นตอนต่อไป

en: Please choose another shipping method, or contact the store for a pickup location.
th: โปรดเลือกวิธีการจัดส่งอื่น หรือติดต่อร้านค้าเพื่อสอบถามตำแหน่งที่ตั้งในการรับสินค้า

en: Please note that it may take some time for the carrier to update shipment tracking information.
th: โปรดทราบว่าอาจใช้เวลาระยะหนึ่งกว่าผู้ให้บริการจัดส่งจะอัปเดตข้อมูลติดตามการจัดส่ง

en: Please reconnect your Stripe account.
th: โปรดเชื่อมต่อกับบัญชี Stripe อีกครั้ง

en: Please select the pages where Apple Pay should show.
th: โปรดเลือกหน้าที่จะให้ Apple Pay แสดงขึ้น

en: Please select the pages where Google Pay should show.
th: โปรดเลือกหน้าที่จะให้ Google Pay แสดงขึ้น

en: Please use either your hosting plan's email editing feature or your 3rd-party email editor.
th: โปรดใช้คุณสมบัติพิเศษของแผนโฮสติ้งของคุณหรือระบบแก้ไขอีเมลจากภายนอกอย่างใดอย่างหนึ่ง

en: Postal code
th: รหัสไปรษณีย์

en: Pounds
th: ปอนด์

en: Pre-Order release payment failed: %s
th: การชำระเงินเมื่อสินค้าที่สั่งซื้อล่วงหน้าวางขายล้มเหลว: %s

en: Prefix
th: คำนำหน้า

en: Preview text
th: ข้อความตัวอย่าง

en: Preview text is shown after the subject line in some email inboxes. Maximum: 150 characters. %1$sLearn more%2$s
th: ข้อความตัวอย่างจะแสดงตามหลังบรรทัดชื่อเรื่องในกล่องขาเข้าของอีเมลบางแห่ง สูงสุด: 150 อักขระ %1$sเรียนรู้เพิ่มเติม%2$s

en: Processing order
th: กำลังดำเนินการตามคำสั่งซื้อ

en: Product Brand
th: แบรนด์สินค้า

en: Product Condition
th: เงื่อนไขของสินค้า

en: Product categories must be deleted in Commerce Home
th: จะต้องลบหมวดหมู่ผลิตภัณฑ์ในหน้าหลักการค้าขาย

[ctx: Product condition]
en: New
th: ใหม่

[ctx: Product condition]
en: Refurbished
th: ปรับปรุงแล้ว

[ctx: Product condition]
en: Used
th: ใช้แล้ว

en: Product data is fetched from the selected In-Person catalog(s). Sync excludes products with custom prices or "any combination" modifiers.
th: ข้อมูลผลิตภัณฑ์เรียกจากแคตาล็อกสินค้าที่ขายแบบพบหน้าที่เลือก การซิงค์จะไม่รวมผลิตภัณฑ์ที่มีราคาที่กำหนดเองหรือระบบปรับเปลี่ยน "แบบผสมใดๆ"

en: Product not found.
th: ไม่พบผลิตภัณฑ์

[ctx: Product property requirement]
en: Brand and Condition fields filled
th: กรอกช่องแบรนด์และเงื่อนไข

[ctx: Product property requirement]
en: Manage stock enabled and stock quantity > 0
th: เปิดใช้งานการจัดการสต็อกและปริมาณในสต็อก > 0

[ctx: Product property requirement]
en: No backorders allowed
th: ไม่อนุญาตให้สั่งซื้อสินค้าที่ไม่มีในสต็อก

[ctx: Product property requirement]
en: Product SKU must be set
th: จะต้องกำหนด SKU ของผลิตภัณฑ์

[ctx: Product property requirement]
en: Published product
th: ผลิตภัณฑ์ที่เผยแพร่

[ctx: Product property requirement]
en: Simple or variable product (not virtual or downloadable)
th: ผลิตภัณฑ์เรียบง่ายหรือชนิดที่มีหลากหลายแบบ (ไม่ใช่แบบเสมือนหรือดาวน์โหลดได้)

en: Product, inventory, and order syncing is disabled in Staging to prevent conflicts with your Production site.
th: การซิงค์ผลิตภัณฑ์ สินค้าคงคลัง และคำสั่งซื้อถูกปิดใช้งานในเว็บไซต์ทดสอบเพื่อป้องกันความขัดแย้งกับเว็บไซต์จริง

en: Products to add to the cart.
th: สินค้าที่จะเพิ่มในตะกร้าสินค้า

en: Products with Marketplaces listings cannot have an empty SKU.
th: ผลิตภัณฑ์ที่ลงประกาศขายในตลาดซื้อขายสินค้าไม่สามารถมี SKU ที่ว่างเปล่าได้

en: Provided by GoDaddy
th: GoDaddy จัดให้

en: Provider %s not found.
th: ไม่พบผู้ให้บริการ %s

en: Ready for pickup
th: พร้อมให้รับสินค้าแล้ว

en: Ready for pickup emails are sent to customers when their order is marked as ready for pickup.
th: อีเมลแจ้งว่าพร้อมให้รับสินค้าแล้วจะส่งถึงลูกค้าเมื่อคำสั่งซื้อถูกทำเครื่องหมายว่าพร้อมให้รับสินค้าแล้ว

en: Ready to complete this purchase before your cart expires? Click the above button to purchase these items.
th: พร้อมที่จะสั่งซื้อครั้งนี้ให้เสร็จสิ้นก่อนที่ตระกร้าสินค้าจะหมดอายุหรือไม่ คลิกปุ่มด้านบนเพื่อซื้อสินค้าเหล่านี้

en: Recipients
th: ผู้รับ

en: Recommended
th: แนะนำ

[ctx: Refreshes the page]
en: Refresh
th: รีเฟรช

en: Remove
th: นำออก

en: Required for storing Product data in Commerce Home. Stock management can be enabled or disabled per product. Learn more about %1$sproduct inventory settings%2$s.
th: จำเป็นสำหรับข้อมูลผลิตภัณฑ์ที่จัดเก็บในหน้าหลักการค้าขาย การจัดการสต็อกสามารถเปิดใช้งานหรือปิดใช้งานเฉพาะผลิตภัณฑ์ได้ เรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับ%1$sการตั้งค่าสินค้าคงคลังสำหรับผลิตภัณฑ์%2$s

en: Reset password
th: รีเซ็ตรหัสผ่าน

en: Resources
th: ทรัพยากร

en: Result: [%1$s] %2$s
th: ผลลัพธ์: [%1$s] %2$s

en: Resume
th: ทำต่อ

en: Return accepted via Walmart sales channel.
th: การคืนสินค้าที่รับผ่านช่องทางการขาย Walmart

en: Return requested via Walmart sales channel. %1$sView request%2$s.
th: การคืนสินค้าที่ช่องทางการขาย Walmart ร้องขอ %1$sดูคำขอ%2$s

en: Return to payments
th: กลับไปที่การชำระเงิน

en: Right aligned
th: ชิดขวา

en: Right aligned with space
th: ชิดขวาและเว้นวรรค

en: Root settings for an email template.
th: การตั้งค่าระดับรากสำหรับเทมเพลตอีเมล

en: Sales Channel
th: ช่องทางการขาย

en: Sales Channel Order Number
th: หมายเลขคำสั่งซื้อตามช่องทางการขาย

en: Sales Channel Order Number: %s
th: หมายเลขคำสั่งซื้อตามช่องทางการขาย: %s

en: Sales Channel: %s
th: ช่องทางการขาย: %s

en: Save
th: บันทึก

en: Save to Log
th: บันทึกลงในบันทึกการทำงาน

en: Saved Cards
th: บัตรที่บันทึก

en: Securely Save to Account
th: บันทึกลงบัญชีอย่างปลอดภัย

en: Securely accept card payments and make checkout easier for customers with Apple Pay® on supported devices.
th: รับชำระเงินด้วยบัตรอย่างปลอดภัยและทำให้การชำระเงินง่ายขึ้นสำหรับลูกค้าด้วย Apple Pay® บนอุปกรณ์ที่รองรับ

en: Securely accept credit/debit cards in your checkout.
th: รับบัตรเครดิต/เดบิตอย่างปลอดภัยในหน้าชำระเงิน

en: Securely accept online payments via credit/debit card, wallets, bank redirects, and other methods enabled in your Stripe account. %1$sView Stripe pricing%2$s for your business' location and payment methods. %3$sStripe terms apply%4$s.
th: รับชำระเงินออนไลน์อย่างปลอดภัยผ่านบัตรเครดิต/เดบิต กระเป๋าเงิน การเปลี่ยนเส้นทางไปยังธนาคาร และวิธีการอื่นๆ ที่เปิดใช้งานในบัญชี Stripe %1$sดูราคา Stripe%2$s สำหรับตำแหน่งที่ตั้งของธุรกิจของคุณและช่องทางการชำระเงิน %3$sเงื่อนไขเป็นไปตามข้อกำหนดของ Stripe%4$s

en: Select Shipping Methods
th: เลือกช่องทางการชำระเงิน

en: Select how transactions should be processed. Charge submits all transactions for settlement, Authorization simply authorizes the order total for capture later.
th: เลือกว่าจะให้ดำเนินการธุรกรรมอย่างไร การเรียกเก็บเงินจะส่งข้อมูลธุรกรรมทั้งหมดเพื่อดำเนินการให้เสร็จสิ้น การอนุมัติจะอนุมัติคำสั่งซื้อโดยรวมสำหรับนำจำนวนเงินที่เรียกเก็บเข้าสู่ระบบภายหลังเท่านั้น

en: Select the location(s) that should be available for local pickup.
th: เลือกตำแหน่งที่ตั้งที่ควรรับสินค้าในพื้นที่ได้

en: Select the shipping methods that will show this payment method for the customer during checkout.
th: เลือกวิธีการจัดส่งที่จะแสดงช่องทางการชำระเงินนี้สำหรับลูกค้าในระหว่างชำระเงิน

en: Sell online and in person with GoDaddy Payments. Sync local pickup and delivery orders right to your Smart Terminal, then get paid fast with next-day deposits.
th: ขายออนไลน์และขายแบบพบหน้าด้วย GoDaddy Payments ซิงค์ข้อมูลการรับสินค้าในพื้นที่และคำสั่งให้จัดส่งไปยัง Smart Terminal โดนตรง จากนั้นจะได้รับชำระเงินอย่างรวดเร็วด้วยเงินที่ฝากเข้าในวันรุ่งขึ้น

en: Sell to all countries except for
th: ขายให้ทุกประเทศ ยกเว้น

en: Sell to all countries, except for...
th: ขายให้ทุกประเทศ ยกเว้น...

en: Sell to millions of customers from one place. Offer your products everywhere, from Amazon to Instagram, all from your own online store.
th: ขายให้ลูกค้านับล้านคนจากที่เดียว เสนอสินค้าของคุณได้ทุกที่ ตั้งแต่ Amazon จนถึง Instagram ทุกอย่างจากร้านค้าออนไลน์ของคุณ

en: Sell to specific countries
th: ขายให้บางประเทศ

en: Selling locations
th: ตำแหน่งที่ขาย

en: Send a reminder email to customers that left products in their cart but didn't complete the checkout.
th: ส่งอีเมลเตือนถึงลูกค้าที่ทิ้งสินค้าไว้ในตระกร้าสินค้า แต่ไม่ชำระเงินให้เสร็จสมบูรณ์

en: Sender address
th: ที่อยู่ผู้ส่ง

en: Sender email address.
th: ที่อยู่อีเมลผู้ส่ง

en: Sender name
th: ชื่อผู้ส่ง

en: Sender status.
th: สถานะผู้ส่ง

en: Sender unique ID.
th: ID ที่ไม่ซ้ำกันของผู้ส่ง

en: Sent to chosen recipient(s) when a new order is received.
th: ส่งถึงผู้รับบางคน เมื่อได้รับคำสั่งซื้อใหม่

en: Sent to chosen recipient(s) when an order is marked cancelled (if it was previously processing or on-hold).
th: ส่งถึงผู้รับบางคนเมื่อคำสั่งซื้อถูกทำเครื่องหมายว่ายกเลิก (ถ้าก่อนหน้านี้มีการดำเนินการหรือถูกระงับ)

en: Sent to chosen recipient(s) when an order is marked failed (if it was previously pending or on-hold).
th: ส่งถึงผู้รับบางคนเมื่อคำสั่งซื้อถูกทำเครื่องหมายว่าไม่สำเร็จ (ถ้าก่อนหน้านี้มีการดำเนินการหรือถูกระงับ)

en: Sent to customer after a payment is made.
th: ส่งถึงลูกค้าหลังจากมีการชำระเงินแล้ว

en: Sent to customer when an order is on hold.
th: ส่งถึงลูกค้าเมื่อคำสั่งซื้อถูกระงับ

en: Sent to customer when you add a note to an order.
th: ส่งถึงลูกค้าเมื่อคุณเพิ่มหมายเหตุในคำสั่งซื้อ

en: Sent to customers when their order is fully refunded.
th: ส่งถึงลูกค้าเมื่อคำสั่งซื้อได้รับการคืนเงินเต็มจำนวน

en: Sent to customers when their order is marked completed and usually indicates that the order has been shipped.
th: ส่งถึงลูกค้าเมื่อคำสั่งซื้อถูกทำเครื่องหมายว่าเสร็จสมบูรณ์ และปกติจะระบุว่าได้จัดส่งสินค้าที่สั่งซื้อแล้ว

en: Sent to customers when their order is partially refunded.
th: ส่งถึงลูกค้าเมื่อคำสั่งซื้อได้รับการคืนเงินบางส่วน

en: Sent to customers when they reset their passwords.
th: ส่งถึงลูกค้าเมื่อลูกค้ารีเซ็ตรหัสผ่าน

en: Sent to customers when they sign up via checkout or account pages.
th: ส่งถึงลูกค้าเมื่อลูกค้าลงทะเบียนผ่านหน้าชำระเงินหรือหน้าบัญชี

en: Sent to customers when tracking information is added for one or more items in their orders.
th: ส่งถึงลูกค้าเมื่อเพิ่มข้อมูลการติดตามสำหรับสินค้าหนึ่งรายการขึ้นไปในคำสั่งซื้อ

en: Sequential order numbers
th: หมายเลขคำสั่งซื้อตามลำดับ

en: Set up
th: ตั้งค่า

en: Set up GoDaddy Payments
th: ตั้งค่า GoDaddy Payments

en: Set up the "%s" payment method
th: ตั้งค่าช่องทางการชำระเงิน "%s"

en: Settings
th: การตั้งค่า

en: Share discount links
th: แชร์ลิงก์ส่วนลด

en: Share discount links with your customers and add coupons from ads, email campaigns, or social links. Create or edit a coupon to get started. This feature replaces the %1$sURL Coupons%2$s plugin.
th: แชร์ลิงก์ส่วนลดให้ลูกค้าของคุณและเพิ่มคูปองจากโฆษณา แคมเปญทางอีเมล หรือลิงก์โซเชียล สร้างหรือแก้ไขคูปองเพื่อเริ่มใช้งาน คุณสมบัติพิเศษนี้มาแทนที่ปลั๊กอิน %2$sURL Coupons%1$s

en: Share shipment tracking information with your customers. Open one of your Processing orders to get started. This feature replaces the %1$sShipment Tracking%2$s plugin.
th: แชร์ข้อมูลติดตามการจัดส่งให้ลูกค้าของคุณ เปิดคำสั่งซื้อที่กำลังดำเนินการรายการใดรายการหนึ่งเพื่อเริ่มต้น คุณสมบัติพิเศษนี้มาแทนที่ปลั๊กอิน %1$sShipment Tracking%2$s

en: Ship to all countries you sell to
th: จัดส่งทุกประเทศที่คุณขายให้

en: Ship to specific countries
th: จัดส่งไปบางประเทศ

en: Ship to specific countries only
th: จัดส่งบางประเทศเท่านั้น

en: ShipEngine isn't available in your region
th: ShipEngine ไม่สามารถใช้งานได้ในภูมิภาคของคุณ

en: Shipment Tracking
th: การติดตามการจัดส่ง

en: Shipment tracking
th: การติดตามการจัดส่ง

en: Shipments
th: การจัดส่ง

en: Shipping
th: การจัดส่ง

en: Shipping labels
th: ป้ายชื่อในการจัดส่ง

en: Shipping locations
th: ตำแหน่งที่จัดส่ง

en: Shipping method description that the customer will see during checkout.
th: คำอธิบายวิธีการจัดส่งที่ลูกค้าจะเห็นระหว่างชำระเงิน

en: Shipping methods for the payment request.
th: วิธีการจัดส่งสำหรับคำขอให้ชำระเงิน

en: Show Detailed Error Messages and API requests/responses on the checkout page and/or save them to the debug log
th: แสดงข้อความแจ้งข้อผิดพลาดโดยละเอียดและคำขอ/การตอบสนองเกี่ยวกับ API ในหน้าชำระเงินและ/หรือบันทึกลงในบันทึกแก้จุดบกพร่อง

en: Show on Checkout Page
th: แสดงในหน้าชำระเงิน

en: Single Product
th: ผลิตภัณฑ์เดียว

en: Skip free orders
th: ข้ามคำสั่งซื้อฟรี

en: Smart Terminal
th: เทอร์มินัลอัจฉริยะ

en: Sofort
th: SoFort

en: Someone has requested a new password for the following account on %s:
th: มีคนขอรหัสผ่านใหม่สำหรับบัญชีต่อไปนี้บน %s:

en: Something went wrong when creating the user account.
th: เกิดเหตุขัดข้องขณะสร้างบัญชีผู้ใช้

en: Something went wrong, and the capture could not be completed. Please try again.
th: เกิดเหตุขัดข้อง และไม่สามารถนำจำนวนเงินที่เรียกเก็บเข้าสู่ระบบได้เสร็จสมบูรณ์ โปรดลองอีกครั้ง

en: Starting number
th: ตัวเลขตั้งต้น

en: Status
th: สถานะ

en: Stock management must be enabled in order to sync products, inventory, and orders with Marketplaces & Social sales channels.
th: จะต้องเปิดใช้งานการจัดการสต็อกเพื่อซิงค์สินค้า สินค้าคงคลัง และคำสั่งซื้อกับช่องทางการขายที่เป็นตลาดซื้อขายสินค้าและโซเชียล

en: Store address 1
th: ที่อยู่ร้านค้า 1

en: Store address 2
th: ที่อยู่ร้านค้า 2

en: Store name
th: ชื่อร้านค้า

en: Store selector dismissed
th: ยกเลิกระบบเลือกร้านค้า

en: Subject
th: เรื่อง

[ctx: Subject of greeting when name is not known (this can be translated to empty string for languages where "Hi there!" cannot be rendered as in English and it will result in just "Hi!")]
en: there
th: สวัสดี

en: Subtotal
th: มูลค่าสินค้า

en: Suffix
th: ส่วนต่อท้าย

en: Switch account
th: เปลี่ยนไปใช้บัญชีอื่น

en: Sync In-Person products to WooCommerce
th: ซิงค์สินค้าที่ขายแบบพบหน้ากับ WooCommerce

en: Sync WooCommerce products to In-Person
th: ซิงค์สินค้าใน WooCommerce กับสินค้าที่ขายแบบพบหน้า

en: Sync your WooCommerce products with In-Person catalog(s). %1$sLearn more%2$s
th: ซิงค์สินค้าใน WooCommerce ของคุณกับแคตาล็อกสำหรับขายแบบพบหน้า %1$sเรียนรู้เพิ่มเติม%2$s

en: Take administration of order fulfillment to the next level! View latest shipping rates from your favorite providers, print labels in one click, and automate shipment tracking and customer email notifications.
th: ยกระดับการจัดการขั้นตอนดำเนินการตามคำสั่งซื้อขึ้นไปอีกขั้น! ดูอัตราค่าจัดส่งล่าสุดจากผู้ให้บริการที่คุณชื่นชอบ พิมพ์ป้ายชื่อในคลิกเดียว และทำระบบติดตามและระบบแจ้งลูกค้าทางอีเมลได้อัตโนมัติ

en: Tax
th: ภาษี

en: Tax status
th: สถานะภาษี

[ctx: Tax status]
en: None
th: ไม่มี

en: Taxable
th: ต้องเสียภาษี

en: Text
th: ข้อความ

en: Text color
th: สีข้อความ

en: Thank you for applying, but we are unable to provide payment processing for your business.
th: ขอบคุณที่สมัครใช้งาน แต่เราไม่สามารถดำเนินการชำระเงินให้แก่ธุรกิจของคุณได้

en: Thanks for creating an account on %1$s. Your username is %2$s. You can access your account area to view orders, change your password, and more at: %3$s
th: ขอขอบคุณที่สร้างบัญชีที่ %1$s ชื่อผู้ใช้คือ %2$s คุณสามารถเข้าถึงพื้นที่บัญชีเพื่อดูคำสั่งซื้อ เปลี่ยนรหัสผ่าน และอื่นๆ ได้ที่: %3$s

en: Thanks for your order. It’s on-hold until we confirm that payment has been received. In the meantime, here’s a reminder of what you ordered:
th: ขอบคุณสำหรับการสั่งซื้อ แต่เราจะยังไม่ดำเนินการจนกว่าจะยืนยันได้ว่าได้รับชำระเงินเรียบร้อยแล้ว ในระหว่างนี้ เราขอยืนยันในสิ่งที่คุณสั่งซื้อดังนี้:

en: The "Any" attribute cannot be used for variable products synced with your GoDaddy Commerce product catalog. Please specify the attribute value for each variation, then save your changes.
th: แอตทริบิวต์ "Any" ไม่สามารถใช้ได้สำหรับผลิตภัณฑ์ที่มีหลายแบบซึ่งซิงค์กับแคตาล็อกสินค้า GoDaddy การค้าขาย โปรดระบุค่าแอตทริบิวต์สำหรับสินค้าแต่ละแบบ จากนั้นบันทึกการเปลี่ยนแปลง

en: The GoDaddy Payments onboarding status
th: สถานะการเริ่มใช้งาน GoDaddy Payments

en: The GoDaddy Payments service ID
th: ID บริการ GoDaddy Payments

en: The ID of the Federation Partner
th: ID ของ Federation Partner

en: The ID of the customer
th: ID ของลูกค้า

en: The Sellbrite plugin is included in your hosting plan as GoDaddy Marketplaces. The plugin has been deactivated.
th: ปลั๊กอิน Sellbrite เป็นตลาดซื้อขายสินค้าของ GoDaddy ที่มีมาพร้อมกับแผนโฮสติ้งของคุณ ปลั๊กอินถูกปิดการใช้งาน

en: The URL Coupons plugin is now included natively in your hosting plan! The plugin has been deactivated, and your existing settings and coupons have been migrated successfully.
th: ปลั๊กอิน URL Coupons ได้รวมอยู่ในแผนโฮสติ้งของคุณแล้ว! ปิดใช้งานปลั๊กอิน และย้ายการตั้งค่าและคูปองที่มีอยู่ของคุณเรียบร้อยแล้ว

en: The URL to redirect the customer to.
th: URL ที่จะเปลี่ยนเส้นทางของลูกค้าไปหา

en: The access token string as issued by the authorization server.
th: สตริงโทเค็นการเข้าถึงจะเป็นไปตามที่ออกโดยเซิร์ฟเวอร์อนุมัติสิทธิ์

en: The amount a customer’s order must be greater than or equal to for the shipping method to be free.
th: ยอดเงินในคำสั่งซื้อของลูกค้าจะต้องมากกว่าหรือเท่ากับจำนวนนี้ จึงจะเลือกวิธีการจัดส่งฟรีได้

en: The amount a customer’s order must be greater than or equal to in order to select the shipping method.
th: ยอดเงินในคำสั่งซื้อของลูกค้าจะต้องมากกว่าหรือเท่ากับจำนวนนี้ จึงจะเลือกวิธีการจัดส่งได้

en: The care agent account on this site has been misconfigured. Please log in again to fix this issue.
th: กำหนดค่าบัญชีเจ้าหน้าที่ดูแลในเว็บไซต์นี้ไม่ถูกต้อง โปรดเข้าสู่ระบบอีกครั้งเพื่อแก้ไขปัญหานี้

en: The class for %s must implement the EmailNotificationContract interface
th: คลาสสำหรับ %s จะต้องใช้อินเทอร์เฟซ EmailNotificationContract

en: The class for %s must implement the EmailTemplateContract interface
th: คลาสสำหรับ %s จะต้องใช้อินเทอร์เฟซ EmailTemplateContract

en: The class name for %s must implement ConfigurableContract
th: ชื่อคลาสสำหรับ %s ต้องใช้ ConfigurableContract

en: The connected GoDaddy Payments account is %1$s %2$s (Not the business owner's account? %3$sSwitch account%4$s).
th: บัญชี GoDaddy Payments ที่เชื่อมต่อคือ %1$s %2$s (ไม่ใช่บัญชีของเจ้าของธุรกิจใช่ไหม %3$sเปลี่ยนบัญชี%4$s)

[ctx: The country's region]
en: Country Region
th: ภูมิภาคในประเทศ

en: The date and time when the sender was verified in our system.
th: วันที่และเวลาขณะยืนยันผู้ส่งในระบบของเรา

en: The deadline to complete your payouts setup is coming up! To keep transacting with GoDaddy Payments and to get your money, verify your identity and add banking info.
th: ใกล้ถึงกำหนดที่จะต้องตั้งค่าการชำระเงินให้เสร็จสมบูรณ์แล้ว! หากจะทำธุรกรรมด้วย GoDaddy Payments และรับเงินของคุณต่อไป ให้ยืนยันตัวตนและเพิ่มข้อมูลธนาคาร

en: The display name of the store.
th: ชื่อที่แสดงของร้านค้า

en: The email notification with ID %s is not available on this site
th: การแจ้งทางอีเมลที่มี ID %s ไม่สามารถใช้งานได้บนเว็บไซต์นี้

en: The following note has been added to your order:
th: มีหมายเหตุต่อไปนี้เพิ่มในคำสั่งซื้อของคุณ:

en: The hosting platform the given account or site is running on
th: แพลตฟอร์มโฮสติ้งที่บัญชีหรือเว็บไซต์ดังกล่าวทำงานอยู่

en: The item's ID.
th: ID สินค้า

en: The item's quantity.
th: จำนวนสินค้า

en: The items included in the shipment.
th: รายการสินค้าที่รวมอยู่ในการจัดส่ง

en: The label associated with shipment.
th: ป้ายชื่อที่เกี่ยวข้องกับการจัดส่ง

en: The label for a custom shipping provider.
th: ป้ายชื่อสำหรับผู้ให้บริการจัดส่งที่กำหนดเอง

en: The legal name of the business.
th: ชื่อทางกฎหมายของธุรกิจ

en: The nonce for validating the redirect after onboarding
th: ค่าสำหรับการตรวจสอบความถูกต้องในการเปลี่ยนเส้นทางหลังจากเริ่มใช้งาน

en: The order ID.
th: ID คำสั่งซื้อ

en: The payment method has been disabled so it will not appear on your checkout. Please check your email for more information.
th: ช่องทางการชำระเงินถูกปิดใช้งาน จึงไม่แสดงขึ้นในหน้าชำระเงิน โปรดตรวจสอบอีเมลของคุณเพื่อดูข้อมูลเพิ่มเติม

en: The payment method has been disabled so it will not appear on your checkout. Please check your email for next steps.
th: ช่องทางการชำระเงินถูกปิดใช้งาน จึงไม่แสดงขึ้นในหน้าชำระเงิน โปรดตรวจสอบอีเมลของคุณเพื่อดูขั้นตอนต่อไป

en: The payment method has been disabled so it will not appear on your checkout. Please set up your account to resume processing payments.
th: ช่องทางการชำระเงินถูกปิดใช้งาน จึงไม่แสดงขึ้นในหน้าชำระเงิน โปรดตั้งค่าบัญชีเพื่อกลับสู่การดำเนินการรับชำระเงิน

en: The phone number of your business.
th: หมายเลขโทรศัพท์ของธุรกิจของคุณ

en: The product plan the given account or site has purchased
th: แผนผลิตภัณฑ์ที่บัญชีหรือเว็บไซต์ดังกล่าวซื้อมา

en: The product's ID.
th: ID ผลิตภัณฑ์

en: The product's variation ID.
th: ID ประเภทของผลิตภัณฑ์

en: The rate associated with the shipment.
th: อัตราค่าธรรมเนียมที่เกี่ยวข้องกับการจัดส่ง

en: The remote parent ID in the request does not match the remote parent ID of the order.
th: ID หลักระยะไกลในคำขอไม่สอดคล้องกับ ID หลักระยะไกลของคำสั่งซื้อ

en: The requirements below must be met in order to list this product. %1$sLearn more about product sync%2$s
th: จะต้องปฏิบัติตามข้อกำหนดข้างล่างนี้ในการลงรายการผลิตภัณฑ์นี้ %1$sเรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับการซิงค์สินค้า%2$s

en: The reseller private label ID (1 means GoDaddy, so not a reseller).
th: ID ป้ายชื่อส่วนตัวของตัวแทนจำหน่าย (1 หมายถึง GoDaddy ไม่ใช่ตัวแทนจำหน่าย)

en: The scope the token granted.
th: ขอบเขตที่โทเค็นได้รับ

en: The settings parameter is required.
th: ต้องการพารามิเตอร์การตั้งค่า

en: The shipment ID.
th: ID การจัดส่ง

en: The shipment object associated with the shipping label.
th: อ็อบเจ็กต์การจัดส่งที่เชื่อมโยงกับป้ายชื่อสำหรับการจัดส่ง

en: The shipment object associated with the shipping rates.
th: อ็อบเจ็กต์การจัดส่งที่เกี่ยวข้องกับอัตราค่าส่ง

en: The shipment's creation date.
th: วันที่สร้างการจัดส่ง

en: The shipment's last updated date.
th: วันที่อัปเดตการจัดส่งล่าสุด

en: The shipment's tracking URL.
th: URL การติดตามของการจัดส่ง

en: The shipment's tracking number.
th: หมายเลขการติดตามการจัดส่ง

en: The shipping label returned by the shipping provider.
th: ป้ายชื่อสำหรับการจัดส่งที่ส่งกลับโดยผู้ให้บริการจัดส่ง

en: The shipping provider for the shipment.
th: ผู้ให้บริการจัดส่งสำหรับการจัดส่งนี้

en: The shipping rates returned by the shipping provider.
th: ค่าจัดส่งที่ส่งกลับโดยผู้ให้บริการจัดส่ง

en: The shipping type based on the chosen shipping method.
th: ประเภทการจัดส่งขึ้นอยู่กับวิธีการจัดส่งที่เลือก

en: The site has email template overrides and hasn't enabled the Email Notifications feature.
th: เว็บไซต์ใช้เทมเพลตอีเมลอื่นแทนและไม่ได้เปิดใช้งานคุณสมบัติการแจ้งทางอีเมล

en: The type of token this is.
th: ประเภทของโทเค็นนี้

en: The unique identifier for the business.
th: หมายเลขประจำตัวสำหรับธุรกิจ

en: The unique identifier for the store.
th: หมายเลขประจำตัวสำหรับร้านค้า

en: There was a problem registering your site with Apple Pay. Please disable Apple Pay and try re-enabling, or %1$scontact support%2$s.
th: มีปัญหาในการลงทะเบียนเว็บไซต์ของคุณกับ Apple Pay โปรดปิดใช้งาน Apple Pay แล้วลองเปิดใช้งานใหม่ หรือ%1$sติดต่อฝ่ายสนับสนุน%2$s

en: There was an error connecting to GoDaddy Payments. Please try again.
th: เกิดข้อผิดพลาดในการเชื่อมต่อกับ GoDaddy Payments โปรดลองอีกครั้ง

en: These are the card logos that are displayed to customers as accepted during checkout.
th: นี่เป็นโลโก้บัตรที่แสดงให้ลูกค้าเห็นว่าเป็นที่ยอมรับขณะชำระเงิน

en: These settings are managed from the %s page
th: การตั้งค่าเหล่านี้จัดการจากหน้า %s

en: This can take a few minutes. Please refresh to check.
th: อาจใช้เวลาสักครู่ โปรดรีเฟรชเพื่อตรวจสอบ

en: This charge has been fully captured
th: จำนวนเงินที่เรียกเก็บเข้าสู่ระบบทั้งหมดแล้ว

en: This controls the title which the user sees during checkout.
th: จะควบคุมชื่อที่ผู้ใช้จะเห็นในขณะชำระเงิน

en: This description will be displayed underneath the Local Delivery shipping method name in the Cart and Checkout pages.
th: คำอธิบายนี้จะแสดงขึ้นใต้ชื่อวิธีการจัดส่งแบบจัดส่งในพื้นที่ในหน้าตะกร้าสินค้าและการชำระเงิน

en: This email address belongs to another store. Please enter a different email address. If you already own this address, please reach out via %1$sGet Help%2$s.
th: ที่อยู่อีเมลนี้เป็นของร้านอื่น โปรดใส่ที่อยู่อีเมลอื่น หากคุณเป็นเจ้าของที่อยู่นี้อยู่แล้ว โปรดติดต่อทาง%1$sรับความช่วยเหลือ%2$s

en: This operation can take up to a few seconds. Please reload this page to check the current status.
th: การดำเนินการนี้อาจใช้เวลาสักครู่ โปรดโหลดหน้านี้ใหม่เพื่อดูสถานะปัจจุบัน

en: This product has been listed on %s.
th: ผลิตภัณฑ์นี้ลงประกาศขายบน %s

en: This product hasn't been listed on %s yet.
th: ผลิตภัณฑ์นี้ยังไม่ได้ลงประกาศขายบน %s

en: This product is synced from the In-Person Catalog
th: ผลิตภัณฑ์นี้ซิงค์จากแคตาล็อกสำหรับขายแบบพบหน้า

en: This product is synced to the In-Person Catalog
th: ผลิตภัณฑ์นี้ซิงค์ไปยังแคตาล็อกสำหรับขายแบบพบหน้า

en: This product must meet all requirements below before creating a draft listing.
th: ผลิตภัณฑ์นี้จะต้องตรงตามข้อกำหนดทั้งหมดข้างล่างนี้ก่อนที่จะสร้างรายการฉบับร่าง

en: This setting %1$sdoes not%2$s change which card types the gateway will accept.
th: การตั้งค่านี้%1$sไม่%2$sเปลี่ยนประเภทของบัตรที่เกตเวย์จะรับ

en: This token is expired
th: โทเค็นนี้หมดอายุแล้ว

en: Thousands separator
th: เครื่องหมายคั่นหลักพัน

en: Tip
th: เคล็ดลับ

en: Title
th: ชื่อเรื่อง

[ctx: Title for the WooCommerce > Home page]
en: Home
th: หน้าหลัก

en: Title in Checkout
th: ชื่อในหน้าชำระเงิน

en: To benefit from streamlined shipping and label printing, please ensure your store is located in the US, UK, Canada, or Australia.
th: เพื่อให้ได้ประโยชน์จากการจัดส่งและการพิมพ์ป้ายชื่อที่สะดวกรวดเร็ว ขอให้แน่ใจว่าร้านค้าของคุณตั้งอยู่ในสหรัฐฯ สหราชอาณาจักร แคนาดา หรือออสเตรเลีย

en: To get your funds deposited to your bank account, verify your identity and add your banking info. %1$sSet up payouts%2$s
th: หากจะรับเงินที่ฝากไว้ในบัญชีธนาคารของคุณ ให้ยืนยันตัวตนและเพิ่มข้อมูลธนาคาร %1$sตั้งค่าการชำระเงิน%2$s

en: To sync to In-Person you must have at least one catalog selected.
th: หากจะซิงค์กับการขายแบบพบหน้า คุณต้องเลือกแคตาล็อกอย่างน้อยหนึ่งรายการ

en: To sync to WooCommerce you must have at least one catalog selected.
th: หากจะซิงค์กับ WooCommerce คุณต้องเลือกแคตาล็อกอย่างน้อยหนึ่งรายการ

en: Track advanced eCommerce events and more with Google Analytics. This feature replaces the %1$sGoogle Analytics%2$s and %3$sGoogle Analytics Pro%4$s plugins.
th: ติดตามกิจกรรมอีคอมเมิร์ซขั้นสูงและอื่นๆ ด้วย Google Analytics คุณสมบัติพิเศษนี้มาแทนที่ปลั๊กอิน %1$sGoogle Analytics%2$s และ %3$sGoogle Analytics Pro%4$s

en: Track profit and cost of goods for your store. Generate profit reports by date, product, category, and more. This feature replaces the %1$sCost of Goods%2$s plugin.
th: ติดตามผลกำไรและต้นทุนของสินค้าในร้านค้าของคุณ สร้างรายงานผลกำไรตามวันที่ ผลิตภัณฑ์ หมวดหมู่ และอื่นๆ คุณสมบัติพิเศษนี้มาแทนที่ปลั๊กอิน %1$sCost of Goods%2$s

en: Tracking URL: %s
th: URL สำหรับติดตาม: %s

en: Tracking number
th: หมายเลขการติดตาม

en: Transaction ID %s
th: ID ธุรกรรม %s

en: Transaction Type
th: ประเภทธุรกรรม

en: Transaction manually refunded from WooCommerce.
th: ธุรกรรมที่ WooCommerce คืนเงินด้วยตนเอง

en: Transaction refunded by %1$s from WooCommerce.
th: ธุรกรรมที่ WooCommerce คืนเงินทาง %1$s

en: Trouble checking out? We're here to help. Please reply to this email if you have any questions or need our assistance.
th: มีปัญหาในการชำระเงินใช่หรือไม่ เราพร้อมช่วยเหลือเสมอ โปรดตอบกลับอีเมลนี้ ถ้าคุณมีข้อสงสัยหรือต้องการความช่วยเหลือ

en: URL for the WooCommerce email settings screen for the email notification
th: URL สำหรับหน้าจอการตั้งค่าอีเมล WooCommerce สำหรับการแจ้งทางอีเมล

en: Unable to add payment method to your account. Please try again.
th: ไม่สามารถเพิ่มช่องทางการชำระเงินในบัญชีของคุณได้ โปรดลองอีกครั้ง

en: Unable to retrieve the email sender data.
th: ไม่สามารถเรียกข้อมูลผู้ส่งอีเมลได้

en: Unique email notification ID.
th: ID การแจ้งทางอีเมลที่ไม่ซ้ำกัน

en: Unique email notification category ID.
th: ID หมวดหมู่การแจ้งทางอีเมลที่ไม่ซ้ำกัน

en: Unique email notification name (matches the ID).
th: ชื่อการแจ้งทางอีเมลที่ไม่ซ้ำกัน (สอดคล้องกับ ID)

en: Unique email notification setting ID.
th: ID การตั้งค่าการแจ้งทางอีเมลที่ไม่ซ้ำกัน

en: Unique email notification setting name (matches the ID).
th: ชื่อการตั้งค่าการแจ้งทางอีเมลที่ไม่ซ้ำกัน (สอดคล้องกับ ID)

en: Unique email template ID.
th: ID เทมเพลตอีเมลที่ไม่ซ้ำกัน

en: Unique email template name (matches the ID).
th: ชื่อเทมเพลตอีเมลที่ไม่ซ้ำกัน (สอดคล้องกับ ID)

en: Unique email template setting name.
th: ชื่อการตั้งค่าเทมเพลตอีเมลที่ไม่ซ้ำกัน

en: Unique onboarding setting ID.
th: ID การตั้งค่าการเริ่มใช้งานที่ไม่ซ้ำกัน

en: Unique onboarding setting name (matches the ID).
th: ชื่อการตั้งค่าการเริ่มใช้งานที่ไม่ซ้ำกัน (สอดคล้องกับ ID)

en: Unknown error.
th: ข้อผิดพลาดที่ไม่ทราบ

en: Update Store
th: อัปเดตร้านค้า

en: Update settings
th: อัพเดตการตั้งค่า

en: Use <code>[qty]</code> for the number of items, <br/><code>[cost]</code> for the total cost of items, and <code>[fee percent="10" min_fee="20" max_fee=""]</code> for percentage based fees.
th: ใช้ <code>[qty]</code> สำหรับจำนวนสินค้า <br/><code>[cost]</code> สำหรับราคารวมของสินค้าทั้งหมด และ <code>[fee percent="10" min_fee="20" max_fee=""]</code> สำหรับค่าธรรมเนียมเป็นเปอร์เซ็นต์

en: Use GoDaddy Payments Selling in Person to sync local pickup and delivery orders to your Smart Terminal. Sell anything, anywhere and get paid fast with next-day deposits.
th: ใช้การขายแบบพบหน้าของ GoDaddy Payments เพื่อซิงค์ข้อมูลการรับสินค้าในพื้นที่และคำสั่งให้จัดส่งไปยัง Smart Terminal ของคุณ ขายได้ทุกอย่าง ทุกที่ และรับชำระเงินอย่างรวดเร็วด้วยเงินที่ฝากเข้าในวันรุ่งขึ้น

en: Use a new payment method
th: ใช้ช่องทางการชำระเงินใหม่

en: User %s could not be logged in.
th: ผู้ใช้ %s ไม่สามารถเข้าสู่ระบบได้

en: User does not have permission to manage WooCommerce
th: ผู้ใช้ไม่ได้รับอนุญาตให้จัดการ WooCommerce

en: Username: %s
th: ชื่อผู้ใช้: %s

en: View Draft Listing
th: ดูรายการฉบับร่าง

en: View coupons
th: ดูคูปอง

en: Wallet payments cannot be used for carts with multiple shipments.
th: การชำระเงินทางกระเป๋าเงินไม่สามารถใช้ได้สำหรับตระกร้าสินค้าที่มีการแยกจัดส่งหลายรายการ

en: Warning! Plain Permalinks Detected
th: คำเตือน! ตรวจพบลิงก์ถาวรแบบธรรมดา

en: We accept major credit/debit cards and cash.
th: เรารับบัตรเครดิต/เดบิตชั้นนำและเงินสด

en: We cannot process your order with the payment information that you provided. Please use a different payment account or an alternate payment method.
th: เราไม่สามารถดำเนินการตามคำสั่งซื้อของคุณได้ด้วยข้อมูลการชำระเงินที่คุณแจ้งไว้ โปรดใช้บัญชีอื่นในการชำระเงินหรือใช้ช่องทางการชำระเงินอื่น

en: We have finished processing your order.
th: เราดำเนินการตามคำสั่งซื้อของคุณเสร็จสิ้นแล้ว

en: Weight units
th: หน่วยของน้ำหนัก

en: Welcome to GoDaddy Marketplaces!
th: ยินดีต้อนรับสู่ตลาดซื้อขายสินค้า GoDaddy!

en: What is Marketplaces &amp; Social?
th: ตลาดซื้อขายสินค้าและโซเชียลคืออะไร

en: What products are eligible for Marketplaces & Social sales channels?
th: สินค้าใดที่สามารถขายในช่องทางการขายที่เป็นตลาดซื้อขายสินค้าและโซเชียลได้

en: Whether or not the site is sold by a reseller.
th: ไม่ว่าเว็บไซต์จะขายโดยตัวแทนจำหน่ายหรือไม่

en: Whether the account can manually switch between extension versions.
th: ไม่ว่าบัญชีจะสามารถสลับไปมาระหว่างส่วนขยายเพิ่มเติมเวอร์ชันต่างๆ ด้วยตัวเองได้หรือไม่

en: Whether the customer should be allowed to enter coupons.
th: ควรให้ลูกค้าป้อนข้อมูลคูปองได้หรือไม่

en: Whether the email notification can only be sent manually.
th: การแจ้งทางอีเมลจะต้องส่งด้วยตัวเองเท่านั้นหรือไม่

en: Whether the email notification setting can have multiple values.
th: การตั้งค่าการแจ้งทางอีเมลสามารถมีหลายค่าได้หรือไม่

en: Whether the email notification setting is required.
th: ต้องมีการตั้งค่าการแจ้งทางอีเมลหรือไม่

en: Whether the email notification will be sent to administrators.
th: การแจ้งทางอีเมลจะต้องส่งให้ผู้ควบคุมหรือไม่

en: Whether the onboarding setting can have multiple values.
th: การตั้งค่าการเริ่มใช้งานสามารถมีหลายค่าได้หรือไม่

en: Whether the onboarding setting is required.
th: ต้องมีการตั้งค่าการเริ่มใช้งาน

en: Whether the payment gateway is enabled.
th: เปิดใช้งานเกตเวย์การชำระเงินหรือไม่

en: Whether to require customer email.
th: จะต้องการอีเมลลูกค้าหรือไม่

en: Whether to require customer phone.
th: จะต้องการโทรศัพท์ของลูกค้าหรือไม่

en: Whether to require customer shipping address.
th: จะต้องการที่อยู่สำหรับจัดส่งของลูกค้าหรือไม่

en: White
th: สีขาว

en: White with outline
th: สีขาวมีกรอบ

en: WooCommerce charges or authorizations/captures as well as refunds and voids made in your Staging site will process normally in your GoDaddy Payments account.
th: การเรียกเก็บเงินของ WooCommerce หรือการอนุมัติ/การนำจำนวนเงินที่เรียกเก็บเข้าสู่ระบบ รวมถึงการคืนเงินและการยกเลิกที่กระทำในเว็บไซต์ทดสอบของคุณจะดำเนินการตามปกติในบัญชี GoDaddy Payments ของคุณ

en: WooCommerce is not available
th: WooCommerce ไม่พร้อมใช้งาน

en: Yards
th: หลา

en: You are about to disconnect your Stripe account. Your store will not be able to process transactions using Stripe until you connect an account again.
th: คุณกำลังจะยกเลิกการเชื่อมต่อบัญชี Stripe ร้านค้าของคุณจะไม่สามารถดำเนินการกับธุรกรรมโดยใช้ Stripe ได้จนกว่าจะเชื่อมต่อบัญชีอีกครั้ง

en: You attempted to edit an item that does not exist. Perhaps it was deleted?
th: คุณพยายามจะแก้ไขรายการที่ไม่มีอยู่ รายการนั้นอาจลบทิ้งไปแล้วหรือไม่

en: You attempted to install a blocked plugin.
th: คุณพยายามที่จะติดตั้งปลั๊กอินที่ถูกบล็อค

en: You cannot delete the main administrator account.
th: คุณไม่สามารถลบบัญชีผู้ควบคุมหลักได้

en: You do not have permission to perform this action.
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ดำเนินการนี้

en: You haven't added any sales channels yet. Add sales channels in order to post your listings on third party marketplaces and social platforms.
th: คุณยังไม่ได้เพิ่มช่องทางการขายใดๆ เพิ่มช่องทางการขายเพื่อโพสต์รายการของคุณในตลาดซื้อขายสินค้าภายนอกและแพลตฟอร์มโซเชียล

en: You haven't completed the necessary steps to verify your identity with GoDaddy Payments. Until you do that, you won't be able to take any payments or deposit your funds.
th: คุณไม่ได้ทำขั้นตอนที่จำเป็นจนเสร็จสมบูรณ์เพื่อยืนยันตัวตนกับ GoDaddy Payments หากยังไม่ได้ทำ คุณจะไม่สามารถรับชำระเงินใดๆ หรือฝากเงินของคุณได้

en: You haven't connected this sales channel yet.
th: คุณยังไม่ได้เชื่อมต่อกับช่องทางการขายนี้

en: You're about to open GoDaddy Payments account signup. In just a few minutes, you'll return here to enable secure payments in your checkout.
th: คุณกำลังจะเปิดหน้าสมัครใช้งานบัญชี GoDaddy Payments อีกสักครู่ คุณจะกลับมาที่นี่เพื่อเปิดใช้งานการชำระเงินที่ปลอดภัยในหน้าชำระเงินของคุณ

en: You're all set to take payments with GoDaddy Payments!
th: คุณพร้อมที่จะรับชำระเงินด้วย GoDaddy Payments แล้ว!

en: You're just a few minutes from processing payments.
th: อีกไม่นานคุณจะสามารถดำเนินการรับชำระเงินได้แล้ว

en: You've got money waiting with GoDaddy Payments! Add your banking info to get your payouts deposited.
th: คุณมีเงินรออยู่ที่ GoDaddy Payments! เพิ่มข้อมูลธนาคารเพื่อรับการชำระเงินที่ฝากไว้

en: You've got money waiting with GoDaddy Payments! Verify your identity and add your banking info to get your payouts deposited.
th: คุณมีเงินรออยู่ที่ GoDaddy Payments! ยืนยันตัวตนและเพิ่มข้อมูลธนาคารเพื่อรับการชำระเงินที่ฝากไว้

en: You've still got money waiting with GoDaddy Payments! Verify your identity and add your banking info as soon as you can to get your funds and keep taking payments.
th: คุณยังมีเงินรออยู่ที่ GoDaddy Payments! ยืนยันตัวตนและเพิ่มข้อมูลธนาคารโดยเร็วที่สุดเพื่อรับเงินของคุณและรับชำระเงินต่อไป

en: You've used 90&#37; of your included monthly Marketplaces and Social orders. Upgrade soon to process more orders. %1$sUpgrade Plan%2$s
th: คุณใช้ไป 90&#37; จากคำสั่งซื้อรายเดือนทางตลาดซื้อขายสินค้าและโซเชียล อัปเกรดเร็วๆ นี้เพื่อดำเนินการกับคำสั่งซื้อได้มากขึ้น %1$sอัปเกรดแผน%2$s

en: You've used all your included monthly Marketplaces and Social orders. Upgrade now to process more orders. %1$sUpgrade Plan%2$s
th: คุณใช้คำสั่งซื้อรายเดือนทางตลาดซื้อขายสินค้าและโซเชียลทั้งหมดแล้ว อัปเกรดเลยเพื่อดำเนินการกับคำสั่งซื้อได้มากขึ้น %1$sอัปเกรดแผน%2$s

en: Your GoDaddy Payments account has been closed.
th: บัญชี GoDaddy Payments ของคุณถูกปิด

en: Your GoDaddy Payments account has been terminated.
th: บัญชี GoDaddy Payments ของคุณถูกยกเลิกแล้ว

en: Your GoDaddy Payments account needs attention.
th: มีเรื่องที่คุณต้องให้ความสนใจในบัญชี GoDaddy Payments ของคุณ

en: Your Stripe account needs to be set up.
th: ต้องตั้งค่าบัญชี Stripe ของคุณ

en: Your account has been closed.
th: บัญชีของคุณถูกปิดแล้ว

en: Your billing address doesn't match your payment card information. Please update the billing address to submit your order.
th: ที่อยู่สำหรับเรียกเก็บเงินของคุณไม่ตรงกับข้อมูลการชำระเงินที่ให้ไว้ โปรดอัปเดตที่อยู่สำหรับเรียกเก็บเงินเพื่อส่งคำสั่งซื้อ

en: Your email and cart will be saved so we can send you an email reminder about this order.
th: จะมีการบันทึกอีเมลและตระกร้าสินค้าของคุณ เพื่อเราจะได้ส่งอีเมลแจ้งเตือนเกี่ยวกับคำสั่งซื้อนี้ได้

en: Your hosting plan now offers editable WooCommerce emails, no plugin required!
th: แผนโฮสติ้งของคุณมอบอีเมล WooCommerce ที่สามารถแก้ไขได้โดยไม่ต้องใช้ปลั๊กอิน!

en: Your order is ready for pickup.
th: คำสั่งซื้อของคุณพร้อมให้รับสินค้าแล้ว

en: Your order on %s has been partially refunded. There are more details below for your reference:
th: คำสั่งซื้อของคุณที่ %s ได้รับการคืนเงินบางส่วน มีรายละเอียดเพิ่มเติมข้างล่างนี้เพื่อให้คุณใช้อ้างอิง:

en: Your order on %s has been refunded. There are more details below for your reference:
th: คำสั่งซื้อของคุณที่ %s ได้รับการคืนเงินแล้ว มีรายละเอียดเพิ่มเติมข้างล่างนี้เพื่อให้คุณใช้อ้างอิง:

en: Your package is on the way!
th: พัสุดของคุณอยู่ระหว่างทาง!

en: Your password has been automatically generated: %s
th: รหัสผ่านของคุณสร้างขึ้นโดยอัตโนมัติ: %s

en: Your products, everywhere.
th: สินค้าของคุณอยู่ในทุกที่

en: Your shopping cart has been reserved and is still waiting for you! In your cart, you left the following products:
th: เราเก็บตระกร้าสินค้าของคุณไว้ ซึ่งยังรอคุณอยู่! ในตะกร้าสินค้า คุณทิ้งสินค้าไว้ดังต่อไปนี้:

en: Your shopping cart was reserved a few days ago and it will expire soon. In your cart, you left the following products:
th: เราเก็บตะกร้าสินค้าของคุณไว้หลายวันแล้ว และจะหมดอายุเร็วๆ นี้ ในตะกร้าสินค้า คุณทิ้งสินค้าไว้ดังต่อไปนี้:

en: Your store address must be in the US and currency US dollars in order to sync products, inventory, and orders with Marketplaces & Social sales channels.
th: ที่อยู่ร้านค้าของคุณจะต้องเป็นสหรัฐฯ และใช้เงินสกุลดอลลาร์สหรัฐฯ เพื่อซิงค์สินค้า สินค้าคงคลัง และคำสั่งซื้อกับช่องทางการขายที่เป็นตลาดซื้อขายสินค้าและโซเชียล

en: Your store weight and dimensions units must be in "lbs" and "in" in order to sync products, inventory, and orders with Marketplaces & Social sales channels.
th: หน่วยน้ำหนักและขนาดในร้านค้าของคุณจะต้องเป็น "กิโลกรัม" และ "เซ็นติเมตร" เพื่อซิงค์สินค้า สินค้าคงคลัง และคำสั่งซื้อกับช่องทางการขายที่เป็นตลาดซื้อขายสินค้าและโซเชียล

en: Your {site_title} order is ready for pickup!
th: คำสั่งซื้อที่ {site_title} ของคุณพร้อมให้รับสินค้าแล้ว!

en: Your {{site_title}} account has been created!
th: สร้างบัญชี {{site_title}} ของคุณแล้ว!

en: Your {{site_title}} order #{{order_number}} has been partially refunded
th: {{site_title}} คำสั่งซื้อ #{{order_number}} ของคุณได้รับการคืนเงินบางส่วน

en: Your {{site_title}} order #{{order_number}} has been refunded
th: คำสั่งซื้อ {{site_title}} #{{order_number}} ของคุณได้รับการคืนเงินแล้ว

en: Your {{site_title}} order has been received!
th: ได้รับคำสั่งซื้อ {{site_title}} แล้ว!

en: Your {{site_title}} order is now complete
th: คำสั่งซื้อ {{site_title}} ของคุณเสร็จสมบูรณ์แล้ว

en: You’ve received the following order from %1$s:
th: คุณได้รับคำสั่งซื้อต่อไปนี้จาก %1$s:

en: [{site_title}]: Order #{order_number} has failed
th: [{site_title}]: คำสั่งซื้อ #{order_number} ล้มเหลว

en: [{{site_title}}]: New order #{{order_number}}
th: [{{site_title}}]: คำสั่งซื้อใหม่ #{{order_number}}

en: [{{site_title}}]: Order #{{order_number}} has been cancelled
th: [{{site_title}}]: คำสั่งซื้อ #{{order_number}} ถูกยกเลิกแล้ว

en: a paid status
th: สถานะชำระเงินแล้ว

[ctx: credit card transaction type]
en: Authorization
th: การอนุมัติ

en: expires %s
th: หมดอายุ %s

[ctx: name of the default email notification template]
en: Default
th: ค่าเริ่มต้น

[ctx: noun, credit card transaction type]
en: Charge
th: เรียกเก็บ

en: or
th: หรือ
